Cần giúp đỡ : PC tự reset khi kết nối Active Sync (4.5)

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 14:40
Nhờ các bác giúp đỡ
PC mình đang dùng MS Active Sync 4.2 ngon lành, đua đòi nâng cấp lên 4.5 thì gặp tình trạng :
Hiện tại
Hễ syn bất kỳ PDA với PC thì máy tự động boot lại khi vừa có tiếng chuông báo kết nối ok.

đã thử làm :
Uninstall bản 4.5 quay về 4.2 thì bị báo lỗi khong kết nối đc (MFC80.dll)
Fix loi mfc80.dll khong xong, remove het cac thứ lien quan tới active sync và dọn dẹp regedit --> vẫn không đc kể cả cài với bản 4.2

Bây giờ buộc phải chọn quay trở lại dùng WIN XP với Active Sync 4.5 và chờ đợi cách fix lỗi này Hoặc phải cài lại Windows XP .

PC : Window XP SP2 , giao tiếp mạng (169.168.1.100....)
PDA : Dell Axim X51v, Mio P550 (WM05) ..đã test với vài cái WM03.

Cảm ơn nhiều

13 Tháng tám 2007 lúc 15:22
Sao trông giống bi virus thế nhỉ? Em cài 4.5 có sao đâu. Bác thử quét virus cái coi sao.
Em tìm thử trên mạng thì có vẻ như lỗi của bác là hay bị khi gỡ Active Sync 4.5 beta rồi cài lại 4.2. Bác cài lại Active Sync 4.5 coi có còn bị reboot không. Nếu nó reboot thì có phải là màn hình xanh Bluescreen of Death hông?
Với lại bác bị lỗi MFC80.dll là lỗi nào? Có phải là lỗi không có file đó không? Nếu vậy thì bác search thử coi máy còn file đó không. Nếu không còn thì tìm down về windows\system32 rồi Start -> Run -> regsvr32 "c:\windows\system32\MFC80.dll". Nếu có file đó thì chỉ cần Start -> Run -> regsvr32 "c:\windows\system32\MFC80.dll" thôi. Cái
Mã:
system32
dính liền nhá bác. Không hiểu sao em type thế nào nó cũng bị rời ra.

Em chỉ biết tới đó thôi.

Ối, đây là bác Nguyên bán GPS đây mà. Chỗ tabalo của bác làm ăn được không?

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng tám 2007 lúc 08:50
VẪN chưa làm được.
có lẽ phải cài lại windows thôi, nhưng mình vẫn muốn biết nguyên nhân của vụ này vì thấy nhiều bạn mình cũng bị.

Có ai biết kíu với !!

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday