Cần giúp đỡ: phần mềm và mẫu nội thất nhà phố

Các thớt khác của Dumbledore

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 10:54
Chả là mình sắp sửa lại nội thất căn nhà (dạng nhà phố, 4x16, 1 trệt 2 lầu thôi), chủ yếu là sơn phết, làm trần thạch cao, bố trí lại đồ gỗ, toilet… Đã có tham khảo cách bố trí, phối màu…từ các báo và trên mạng nhưng vẫn không biết là có ổn không.

Có bác nào biết một phần mềm nào đơn giản để a-ma-tơ có thể tự design phòng ốc không nhỉ, chủ yếu là xem màu sơn, một số đồ gỗ đơn giản…có hợp nhau hay không? Nếu lên được 3D thì quá tuyệt!!

Mình cũng có tham khảo một số mẫu trên một số website trong nước để bắt chước nhưng số lượng hơi ít, nếu bác nào có thêm thông tin thì cho mình xin luôn.

Cảm ơn nhiều!

29 Tháng một 2007 lúc 11:07
Chả là mình sắp sửa lại nội thất căn nhà (dạng nhà phố, 4x16, 1 trệt 2 lầu thôi), chủ yếu là sơn phết, làm trần thạch cao, bố trí lại đồ gỗ, toilet… Đã có tham khảo cách bố trí, phối màu…từ các báo và trên mạng nhưng vẫn không biết là có ổn không.

Có bác nào biết một phần mềm nào đơn giản để a-ma-tơ có thể tự design phòng ốc không nhỉ, chủ yếu là xem màu sơn, một số đồ gỗ đơn giản…có hợp nhau hay không? Nếu lên được 3D thì quá tuyệt!!

Mình cũng có tham khảo một số mẫu trên một số website trong nước để bắt chước nhưng số lượng hơi ít, nếu bác nào có thêm thông tin thì cho mình xin luôn.

Cảm ơn nhiều!
Pm yahoo cho mình : 5555555611

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 16:22

Cảm ơn nhiều!
Chời, pác dành thời gia làm việc khác. Quẳng gánh lo cho tui tui đi :D
Soft 3D amateur thì có 3D Home tuy nhiên cũng khó đáp ứng được nhu cầu 1 cách toàn diện.
Thân.

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 21:58
Chời, pác dành thời gia làm việc khác. Quẳng gánh lo cho tui tui đi :D
Soft 3D amateur thì có 3D Home tuy nhiên cũng khó đáp ứng được nhu cầu 1 cách toàn diện.
Thân.
Cũng có nhờ một tay kiến trúc sư nhưng bực mình với cách làm việc của chả quá nên cắt lun, với lại sửa chữa không lớn nên mình muốn tự làm thử :D

Cũng có xem qua một số phần mềm như Home Designer Arch, 3D Home...nhưng nói chung là ...tịt :D Giờ chỉ lục lạo kiếm vài hình 3D của nhà phố để vừa dòm vừa chỉ thợ làm thui :D

Bác nào có giúp em vài tấm hình nhé, hình thực hay 3D gì cũng tốt :)

chu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 00:14
he he đọc nhà đẹp thì tiêu ngay , mỗi nhà mỗi khác , bắt chước k xong đâu , hay nhất bác kiếm 1 thằng sinh viên kiến trúc nào bén bén nhờ nó , bảo đảm là đẹp ngay , nhớ kiếm thằng sinh viên vì vừa rẻ tiền thiết kế , vừa còn nhiều ý tưởng hay , chứ các cụ KTS thì nhậu giỏi hơn .

MQC

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 10:59
Mình cũng đang tìm một mẫu nhà ống (3.2mx19m) mà khó quá. Bác nào có mẫu kiến trúc cho mảnh đất đấy thì cho mình tham khảo tý chút.
Bác CADMAN và Giacumi chắc là KTS help mình với......

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tinnice HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Đương nhiên bạn có thể làm việc này, nếu bạn là thành viên của câu lạc bộ Explorers Club.

Explorers Club - câu lạc bộ dành cho giới siêu giàu có trụ sở nằm ngay tại vùng Thượng Đông Mahattan (New York). Explorers Club t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday