Cần giúp đỡ up rom cho máy Qtek S110.

15 Tháng bảy 2007 lúc 03:35
Chào cả nhà.
:( Chuyện đùa mà có thật. tôi mới dùng chiếc O2 cũ được vài bữa, thấy PPC hay quá nên quyết định mua con Qtek S110. lần trước tôi cũng thử Up Rom cho con O2 rồi thấy ok ( Rom do người bạn cho) lần này lơ ngớ vì chẳng chịu đọc nên tôi đã lấy bản Rom của O2 để Up cho Qtek. nó chạy phần xóa rồi nó báo lỗi đại loại là không đúng Rom. đến nay vô mạng đọc mới thấy chúng nó khác nhau hoàn toàn...nói tới đây chắc các bác bịt mũi cười tôi lắm :mad: . nhưng thôi cũng đành chịu vì dốt chứ sao.
nay cần sự giúp đỡ của các bác.
- 1 tôi cần 1 bản rom đầy đủ cho loại máy này?
- 2 bác nào có thể cho tôi link để down mấy thứ đó
xin mời các bác một chầu bia hơi nếu các bác ra tay giúp đỡ.
Xin cám ơn.

15 Tháng bảy 2007 lúc 03:53
Các bác ơi có phải nó là dùng dạng hệ điều hành Magician ko? và bản ROM của nó gồm có
- MaUpgradeUt_noID
- nk.nbf
và còn phải cần thêm gì nữa nhỉ..?? mong các bác giúp tôi đêm nay để mai còn dùng nó đi làm việc .

16 Tháng bảy 2007 lúc 03:59
Và cái ROM mới này tải về nhưng nó ko có file Radio. có ảnh hưởng gì ko nhỉ các bác?
nó chỉ có MaUpgradeUt_noI D.exe, nk.nbf và RUU.conf
như thế đã đủ chưa? và còn cần thêm file gì nữa không?

17 Tháng bảy 2007 lúc 23:39
bác Nhatha à cho tôi hỏi chút xíu.
sau khi up rom lại cái phiên bản rom là 2.03 TX WWE thì trong phần offics chỉ còn có word, note. còn excel thì hông có. tôi phải tìm nó ở đâu bây giờ hả bác? làm ơn bác nào biết chỉ hộ nhé. thank

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 16:12
bác Nhatha à cho tôi hỏi chút xíu.
sau khi up rom lại cái phiên bản rom là 2.03 TX WWE thì trong phần offics chỉ còn có word, note. còn excel thì hông có. tôi phải tìm nó ở đâu bây giờ hả bác? làm ơn bác nào biết chỉ hộ nhé. thank
bản này nhiều lỗi lắm bác ạ, ngay cả phần word trong bản đó e mở những file word cũ cũng ko đọc được nữa, và còn nhiều lỗi lắm nên e đã quay về bản 1.13 lại rồi bác ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dòng này mà tiết kiệm nhiên liệu nữa thì ngon
Lazada Vietnam Master card on Monday