Cần giúp đỡ về O2mini

muathulabay

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi mới mua 1 con O2mini, nhưng không biết cách để chuyển toàn bộ contact từ con T610 sang con O2mini này. Bác nào có kinh nghiệm xin chia xẻ cho tôi với.
Cám ơn các bác đã đọc bài.
Cheers

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chuyển contacts vào SIM Card, rồi vào O2 Mini, Contacts, Tools, SIM Manager, Tools, Select All rồi Save to Contacts.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
làm như Ducga thì có thể mỗi trường trong một contact của T610 sẽ biến thành 1 contact trên SIM, và như vậy khi copy vào O2mini thì trên O2mini sẽ có rất nhiều contact.
Một bất lợi nữa là nếu tổng số trường lớn hơn 255 thì sẽ có nhiều hơn 255 contact và như vậy SIM không chứa nổi (trử super SIM của anh Mobi).

Một giải pháp tốt hơn là đồng bộ hóa contact từ T610 vào PC qua cổng hồng ngoại. Trình đồng bộ hóa nằm trong CD kèm theo T610. Sau đó dùng Active Syn để đồng bộ hóa PC với O2mini.
Hiện tại em sử dụng cả 3 thiết bị trên và toàn làm như vậy.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng software, chuyển hết contact của T610 thành Vcard, sau đó dùng Outlook import vào thành contact, đồng bộ với PPC

muathulabay

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn các bác nhiều. Tôi rất thích cách làm của bác nghiemhung, tuy nhiên tôi lại kô có cổng hồng ngoại trên PC. Tôi chỉ có con Wincomm bluetooth USB để bắn vào PC thôi. Thử đồng bộ hoá dữ liệu bằng CT XTNDConnect PC cua SE nhưng toàn báo lỗi là kô connect được với mobiphone. Các bác chỉ giúp làm thế nào để T610 kết nối được với PC qua bluetooth. Cảm tạ các bác trước.
Cheers.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đồng bộ qua bluetooth thì càng tốt. Nếu đồng bộ qua bluetooth thì có khi không cần trình đồng bộ của SE đâu. Bác xem trong CD của con Bluetooth có cái phần mềm đó đấy. Trước em dùng cái Actiontek mua của The220 nó có sẵn trình đồng bộ rồi. Bác thử xem của bác có có hay không?

PhamQuang

GẮN KẾT
Nghe cách của bác Nghiemhung hay quá! Bác chỉ dẫn luôn cách chuyển từ ĐT, ví dụ từ S60 có chuyển contacts vào PPC (lấy PC làm trung chuyển chẳng hạn) được ko hả bac? Cám ơn bác.

baothangvn

GẮN KẾT
nghiemhung said:
làm như Ducga thì có thể mỗi trường trong một contact của T610 sẽ biến thành 1 contact trên SIM, và như vậy khi copy vào O2mini thì trên O2mini sẽ có rất nhiều contact.
Một bất lợi nữa là nếu tổng số trường lớn hơn 255 thì sẽ có nhiều hơn 255 contact và như vậy SIM không chứa nổi (trử super SIM của anh Mobi).

Một giải pháp tốt hơn là đồng bộ hóa contact từ T610 vào PC qua cổng hồng ngoại. Trình đồng bộ hóa nằm trong CD kèm theo T610. Sau đó dùng Active Syn để đồng bộ hóa PC với O2mini.
Hiện tại em sử dụng cả 3 thiết bị trên và toàn làm như vậy.
Đúng rồi đó, nếu dùng thêm sim nữa thì khi vào phần contact thì se rất cảm thấy khó chịu khi nó thể hiện 2 cái một lần, nên sysn T610 và hãy copy vào o2mini

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PQD2505 said:
Nghe cách của bác Nghiemhung hay quá! Bác chỉ dẫn luôn cách chuyển từ ĐT, ví dụ từ S60 có chuyển contacts vào PPC (lấy PC làm trung chuyển chẳng hạn) được ko hả bac? Cám ơn bác.

Về mặt lý thuyết S60 có khả năng đồng bộ hóa dữ liệu với PC. Như vậy (cũng về mặt lý thuyết) thì hoàn toàn có thể làm được như ý bác muốn.

Tuy nhiên về mặt thực tế thì em chưa làm với S60 bao giờ vì em rất ghét NOKIA nên chưa dùng S60 lần nào. Hay tuần sau bác có rỗi không lên AQUA làm đi, cafe thì em mời bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...