Cần giúp đỡ về phần mềm chat yahoo trên PPC

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có ai giới thiệu cho mình 1 phần mềm chat yahoo miễn phí hoặc phần mềm nào có "thuốc" ko? Mình lùng sục nhiều lắm rồi mà toàn là những chương trình cần phải trả tiền hoặc cùi quá ko hoạt động đc. :((
Cảm ơn nhiều

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng IM+ , Mundu , Slick .... nhiều lắm bạn à, còn cần gì thì PM đi bạn ;)

dongni filth

GÂY DỰNG
Cảm ơn bạn nha. Hồi giờ mình xài IM+ mà xài đc 1 lúc là tự nhiên nó khùng luôn, ko online đc nữa
Cái này là do Yahoo, lúc trước login vào và bây giờ cũng vậy và theo default trỏ tới Server scs.msg.yahoo.com. Để IM này có thể Login vào được Yahoo Chat thì các bạn dùng Reg Editor (Bất kỳ soft Edit Registry) duyệt tới đường dẫn sau và edit Host từ scn.msg.yahoo.com thành cn.scs.msg.yahoo.com rồi SoftReset lại Device là hoạt động.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Shape Services IM+ Settings\Accounts\0]
"Host"="cn.scs.msg.yahoo.com"

Số 0 phía sau đường dẫn có thể là số khác (có thể là 1 ,2 ,3 ....). Tùy theo Số Account mỗi người login vào Services của IM+ Plus.

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này là do Yahoo, lúc trước login vào và bây giờ cũng vậy và theo default trỏ tới Server scs.msg.yahoo.com. Để IM này có thể Login vào được Yahoo Chat thì các bạn dùng Reg Editor (Bất kỳ soft Edit Registry) duyệt tới đường dẫn sau và edit Host từ scn.msg.yahoo.com thành cn.scs.msg.yahoo.com rồi SoftReset lại Device là hoạt động.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Shape Services IM+ Settings\Accounts\0]
"Host"="cn.scs.msg.yahoo.com"

Số 0 phía sau đường dẫn có thể là số khác (có thể là 1 ,2 ,3 ....). Tùy theo Số Account mỗi người login vào Services của IM+ Plus.
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Nhưng mình đã xóa IM+ trong máy rồi :(. Để khi khác làm thử cách của bạn

Mr_DHL

GÂY DỰNG
NHất trí 100%. Khó có thể tìm được PM nào chat hay băng IM.

todd

GÂY DỰNG
mình dùng Asus P525, muốn chat YM truy cập thẳng vào trang chủ yahoo.com sau đó vào message đăng nhập trực tiếp và chat như bình thường thôi, mỗi tội thằng này nó ko có lưu offline

blackismyheart

GÂY DỰNG
nhưng em thấy agile messenger hay hơn chứ,bác có thể tìm qua google cả thuốc luôn. IM+ có 1 cái ghét là vào rất chậm và nặng...

unwrittlaw

The boy with no name
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Em hay dùng Slick, mỗi tội thằng này thỉnh thoảng lại lên cơn hâm phải cài lại

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...