Cần giúp đỡ về UP ROM cho O2 Xda FLAME

totite

NHẬP HỘI

Tình hình là có con O2 FLAME xài WM6.x tiếng Anh, muốn up wa WM6.5 tiếng Hoa (Phồn thể). Mình thì kiếm đc 1 rOM nk.nbf trên 1 diễn đàn đt TQ, cho hỏi các anh trong diễn đàn làm cách nào up cái đó vào máy vậy.Mới tập tành nên ko lành cho lắm. Có hướng dẫn cụ thể càng tốt. Tiện cho mình hỏi luôn là O2 FLAME thuộc dòng gì của HTC.Cách vào Bootloader Mode của con này = cách nào ? Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh trong Forum.​

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

Tình hình là có con O2 FLAME xài WM6.x tiếng Anh, muốn up wa WM6.5 tiếng Hoa (Phồn thể). Mình thì kiếm đc 1 rOM nk.nbf trên 1 diễn đàn đt TQ, cho hỏi các anh trong diễn đàn làm cách nào up cái đó vào máy vậy.Mới tập tành nên ko lành cho lắm. Có hướng dẫn cụ thể càng tốt. Tiện cho mình hỏi luôn là O2 FLAME thuộc dòng gì của HTC.Cách vào Bootloader Mode của con này = cách nào ? Mong nhận được sự giúp đỡ của các anh trong Forum.​

1. Bạn tìm một bản ROM Utility chứa các công cụ như: bootloader, RUU.exe...rồi chép file nk.nbf vào, sau đó kết nối máy với máy tính vaàcho chạy công cụ trong thư mục chứa ROM đó. Cung có thể dùng thẻ nhớ để chép file trên vào, nhét thẻ vào máy để up qua thẻ nhớ
2. O2 Flame là dòng máy WM chạy HĐH WM5 do HTC sản xuất, anh em họ hàng với dòng O2 trước đây
3. Vào bootloader
"press and keep two key (line) after press reset key but after reset keeping two line key"
Nhấn và giữ hai phím mềm, nhấn reset trong khí tiếp tục nhấn 2 phím kia"

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.