Cần giúp đỡ viết phần mềm mini

busyman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi muốn viết một phần mềm nhỏ để đếm thời gian như dạng đồng hồ bấm giờ dùng cho thể thao.
Cụ thể:
dùng bút "tap" vào các ô bảng tính thì ô đó sẽ nhận luôn giá trị thời gian tại thời điểm "tap". Số liệu được lưu trữ và xuất ra file excel.
Tôi dùng Win2003
Bạn nào biết cách thì chỉ giúp với
Rất vui lòng hậu tạ
Cám ơn nhiều
Busyman@s.vnn.vn

nguyenminh

GÂY DỰNG
busyman said:
Tôi muốn viết một phần mềm nhỏ để đếm thời gian như dạng đồng hồ bấm giờ dùng cho thể thao.
Cụ thể:
dùng bút "tap" vào các ô bảng tính thì ô đó sẽ nhận luôn giá trị thời gian tại thời điểm "tap". Số liệu được lưu trữ và xuất ra file excel.
Tôi dùng Win2003
Rất vui lòng hậu tạ
Cám ơn nhiều
Busyman@s.vnn.vn
Bác PM hoặc hỏi bác DIGITALWORD hoặc DELAXIM5 nhé. Hai bác đấy giỏi về cái này.Cái này của bác em đoán có thể dùng hàm có sẵn để làm.
Thân.

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
busyman said:
Cụ thể:
Tôi dùng Win2003
Rất vui lòng hậu tạ
Cám ơn nhiều
Busyman@s.vnn.vn

Chào bạn, bạn có thể nói rõ hơn ý của bạn được ko? Bạn muốn dùng ngôn ngữ nào? C++, C#, ...

Còn về vấn đề như bạn nói thì mình thấy đơn giản thôi mà. Dùng grid control chẳng hạn, khi tap lên 1 ô nào đó, sẽ sinh ra click event, từ đây xác định được ô đã được tap. Còn nhận giá trị thời gian hiện tại thì có hàm getdatetime rồi.

Số liệu xuất ra file dạng excel thì có nhiều vấn đề cần bàn, tuy nhiên đối với dữ liệu của bạn (dạng số đơn giản), bạn chỉ cần save data dưới dạng text bình thường như đối với các file text, nhưng phần mở rộng của file là xls (chứ ko phải là txt), khi đó bạn dùng excel sẽ open được. Các ô cách nhau bằng dấu tab, các dòng cách nhau bằng ký hiệu xuống dòng và về đầu dòng (13 và 10).

DigitalWorld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DellAxim5 nói đúng, mình cũng nghĩ như bác. Giả sử có 1 text box hoặc một button (hoặc là 1 cái control bất kỳ nào đó) trên màn hình, khi bạn gõ vào sẽ tạo ra click event --> ghi lại ngày giờ hiện tại (đến milisecond chẳng hạn) sau đó số liệu này sẽ được lưu vào file, có thể dùng .csv để chuyển ra desktop đọc bằng excel trực tiếp.

busyman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi không phải là người lập trình, mà chỉ muốn có một ứng dụng nho nhỏ. Có bạn nào có thể ra tay thành sản phảm cuối cùng không và "thủ tục" như thế nào. Có thể gặp nhau để thống nhất chi tiết yêu cầu đựoc không..
Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...