Cần Giúp Về Recovery Của Hp Pavilion Dv 1000

Các thớt khác của azure313
29 Tháng tám 2007 lúc 23:58
Em đang xài latop HP pavilion dv 1000 nhưng do hồi trước lỡ dại,muốn thử cài lại win, chia lại ổ đĩa, xóa mất cái recovery, nên hiện giờ đang xài cái win không có bản quyền.Giờ em muốn khôi phục lại cái máy như lúc ban đầu, mấy anh ai còn cai recovery đo' làm ơn cho em xin với. Hay ai biết chỗ nào có thể sửa được làm ơn cho em xin địa chỉ vơi.Em đã đem đi mấy cái bệnh viện máy tính hỏi thử, tim trên diễn đàn, nhưng chỗ nào cũng nói không làm được.
Xin mấy anh giúp em với !

30 Tháng tám 2007 lúc 08:41
mấy bác cho em hỏi tí về con dv1000 này luôn nhé, em bi mất đĩa recovery rồi, nói chung là mất hết mấy cái đĩa của nó. hôm qua win bị lỗi em lỡ format hết toàn bộ đĩa cứng rồi, kể cả cai recovery partition, em bỏ đĩa win (6k VND) vào để cài thí tới phần setup windows nó báo là không tìm thấy bất kỳ cái đỉa cứng nào trong máy (mặc dù dung HR boot vẫn format, fdisk dc) đau khổ quá bi giờ làm sao đây mấy bác (đang cần lam việc gấp - mà không có máy xài). Bác nào gặp trường hợp này rồi cứu em với :mad:

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 09:25
mấy bác cho em hỏi tí về con dv1000 này luôn nhé, em bi mất đĩa recovery rồi, nói chung là mất hết mấy cái đĩa của nó. hôm qua win bị lỗi em lỡ format hết toàn bộ đĩa cứng rồi, kể cả cai recovery partition, em bỏ đĩa win (6k VND) vào để cài thí tới phần setup windows nó báo là không tìm thấy bất kỳ cái đỉa cứng nào trong máy (mặc dù dung HR boot vẫn format, fdisk dc) đau khổ quá bi giờ làm sao đây mấy bác (đang cần lam việc gấp - mà không có máy xài). Bác nào gặp trường hợp này rồi cứu em với :mad:
bạn vào bios để disable hỗ trợ SATA của HDD đi là cài oke

30 Tháng tám 2007 lúc 11:06
bạn nên kiếm cái đĩa win OEM cho HP cài lại từ đầu hơn là dùng recover vừa nặng vừa tốn dung lượng ổ
cái thông số máy bạn coi ở đâu thế, nghe lạ hoắc
đĩa OEM là gì vậy anh ? Em tìm mua ở ngoài có được không ? Em vẫn còn cái product key ,nếu sau khi cài win lại em có sử dụng cái key đó đc không, và làm cách nào để thể sử dụng lại win có bản quyền vậy anh ?
Nếu cài đĩa OEM gì đó rồi thì máy latop HP của em có thể sử dụng lại chức năng xem phim, nghe nhạc mà không cần khởi động win không anh ?

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 19:18
có một phần mềm dùng để change key của winxp em nghĩ bác cứ cài win 6k sau đó dùng nó để change key thành key xịn theo máy là ok
nếu không có bác Pm cho em em gửi cho ạ
mấy cái DVD offline là phần mềm theo máy chứ chả liên quan gì đế win đâu ạ bác lên HP mà load về thôi ạ

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 07:43
còn nếu muốn xài được chức năng nghe nhạc,xem phim mà ko cần khởi động win thì có phải chỉ cần cài chương trình Quickplay là xài đc ko anh ?
không hẳn thế đâu bạn, anh em trên hhvn cũng trao đổi nhiều về vấn đề này rồi, theo mình biết thì cài quickplay thì ko chơi offline dc. dv1000 muốn hỗ trợ off thì chỉ có trên linux thôi..
còn cái đĩa OEM thì là win có bản quyền theo máy. nếu bác ko có thì có thể PM cho mình, share cho cái.
trên máy có 2 thông số dv1000 và Pavilion nr 1264 thì tức là máy bác hiệu là Pavilion nr 1264 (tìm driver hay các phần mềm hỗ trợ trên HP.com thì theo hiệu này) còn dv1000 là máy bác theo dòng dv1000 thui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday