cần giúp về vấn đề sóng của WIFI

Các thớt khác của window vista
11 Tháng mười hai 2007 lúc 02:37
wifi nhà mình để máy tính cùng lầu với nhau thì bắt mạnh và rất tốt, cách 1 lầu thì sóng chỉ còn phân nữa, cách 1 lầu nữa thì rất yếu chỉ còn 1M đến 2M ( có khi đang xài đứt kết nối nữa , để 1 hồi khoảng vài phút mới có lại được)
như vậy nếu mình mua thêm 1 cái usb bluetooh nữa thì có bắt sóng mạnh hơn trong laptop không nhỉ (laptop mình đang xài chuẩn G)

có ai rành về thông số kỹ thuật của wifi không nhỉ giúp mình chọn usb wifi với, nên chọn cái thông số nào để biết cái nào bắt sóng xa hơn và mạnh hơn

11 Tháng mười hai 2007 lúc 07:58
wifi nhà mình để máy tính cùng lầu với nhau thì bắt mạnh và rất tốt, cách 1 lầu thì sóng chỉ còn phân nữa, cách 1 lầu nữa thì rất yếu chỉ còn 1M đến 2M ( có khi đang xài đứt kết nối nữa , để 1 hồi khoảng vài phút mới có lại được)
như vậy nếu mình mua thêm 1 cái usb bluetooh nữa thì có bắt sóng mạnh hơn trong laptop không nhỉ (laptop mình đang xài chuẩn G)
có ai rành về thông số kỹ thuật của wifi không nhỉ giúp mình chọn usb wifi với, nên chọn cái thông số nào để biết cái nào bắt sóng xa hơn và mạnh hơn
mua usb wi-fi làm j nữa bác nếu card wi-fi của con lap của bác là chuẩn G rồi.Nếu muốn bắt sóng mạnh hơn bác nên mua thêm 1 cái anten cho AP hoặc bộ tăng khả năng phát sóng wi-fi cho AP.Còn về chuyện đang xài thì bị đứt kết nối có thể nó bị nhiễu sóng với các thiết bị có cùng tần số bác ạ VD:lò vi sóng,mạng wi-fi khác.Nếu bị nhiễu do mạng wi-fi khác bác co thể thay đổi kênh(channel) của sóng wi-fi nhà bác cho khác với sóng wi-fi kia

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 20:58

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 21:43
Thắc mắc bạn đưa ra đã rỏ rồi sao còn phải liều mạng mua chi cái USB vậy?Vật cản như thế thì kết quả bắt sóng như vậy là đúng rồi. ! suy đón vớ vẫn mang quan điểm cá nhân là: Tầng số song phát ra có lẻ lan tỏa theo phương ngang trong phạm vi gần và theo hướng "bay cao" trong phạm vi xa hơn chút so với Trung Tâm thiết bị phát sóng....!!! Sao bạn k thử đem cái router xuống tầng 1 và làm ngược lại xem có cải thiện đc k????????

11 Tháng mười hai 2007 lúc 22:32
trời ơi tiêu rùi các bác ơi, liều mạng mua 1 cái usb wifi về (mới mua luôn), kết quả là về bắt còn yếu hơn cái wifi trong máy nữa :eek: :eek: :eek:
http://www.airlink101.com/products/awll3026.html
vậy là không có cách nào tăng thêm à:( :( :(
Mắc cười wa chịu bác luôn.Đại gia.Có it mẹo nhỏ hok bít có thể giúp bác k.
1.Dùng gương.Bất kì cũng có thể gây cản trở sóng wi-fi bạn nhưng gương có thể phàn chiếu tín hiệu và có thể sử dụng chúng để vượt qua nhưng chương ngại vật lớn.Gương cần có ít nhất chừng 1met.
2.thêm vào 1 vài bộ lặp.Cách này để nâng cấp tín hiệu w-fi yếu với vai trò khuyếch đại tín hiệu.Thiết bị này sẽ nhận tín hiệu từ router AP và làm mạnh nó và sau đó phát đến các thiết bị khác.Lưu ý bộ lặp chỉ nên dùng để khuyếch đại 1 lần nghĩa là dùng nó để khuếch đại tín hiệu từ router chứ k phải là 1 bộ lặp khác .Nhưng bạn có thể dùng 1 vài bộ lặp để khuyếch đại sóng theo nhiều hướng.Thiết bị này đắc bit hữu ích với tòa nhà với biệt thự cỡ lớn với nhiều phòng riêng biết.
3.Có bạn trên cũng đã nói rồi đó là xây dựng 1 bộ phản xạ parabol.Cơ bản là thêm 1 bộ phản xạ parabol phía sau router của bạn,bạn có thể dùng 1 đĩa dùng để loại trừ tín hiệu từ 1 khu vực(ngăn chăn tín hiệu đi xuyên qua 1 bức tường chẳng hạn)qua đó sẽ tập trung sóng về 1 khu vực,hướng khác.Về hướng dẫn làm có bác đã hướng dẫn rồi mình k hướng dẫn lại.
Thân

12 Tháng mười hai 2007 lúc 04:30
Mắc cười wa chịu bác luôn.Đại gia.Có it mẹo nhỏ hok bít có thể giúp bác k.
1.Dùng gương.Bất kì cũng có thể gây cản trở sóng wi-fi bạn nhưng gương có thể phàn chiếu tín hiệu và có thể sử dụng chúng để vượt qua nhưng chương ngại vật lớn.Gương cần có ít nhất chừng 1met.
2.thêm vào 1 vài bộ lặp.Cách này để nâng cấp tín hiệu w-fi yếu với vai trò khuyếch đại tín hiệu.Thiết bị này sẽ nhận tín hiệu từ router AP và làm mạnh nó và sau đó phát đến các thiết bị khác.Lưu ý bộ lặp chỉ nên dùng để khuyếch đại 1 lần nghĩa là dùng nó để khuếch đại tín hiệu từ router chứ k phải là 1 bộ lặp khác .Nhưng bạn có thể dùng 1 vài bộ lặp để khuyếch đại sóng theo nhiều hướng.Thiết bị này đắc bit hữu ích với tòa nhà với biệt thự cỡ lớn với nhiều phòng riêng biết.
3.Có bạn trên cũng đã nói rồi đó là xây dựng 1 bộ phản xạ parabol.Cơ bản là thêm 1 bộ phản xạ parabol phía sau router của bạn,bạn có thể dùng 1 đĩa dùng để loại trừ tín hiệu từ 1 khu vực(ngăn chăn tín hiệu đi xuyên qua 1 bức tường chẳng hạn)qua đó sẽ tập trung sóng về 1 khu vực,hướng khác.Về hướng dẫn làm có bác đã hướng dẫn rồi mình k hướng dẫn lại.
Thân
cách thứ 3 của bác có vẻ hay quá, nhưng làm khó không ta, ai làm rùi cho tui qua nhà coi với, nghe có vẻ hấp dẫn quá:D :D :D

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 14:32
Pác đã cóa buil in rùi mua thêm làm gì phí tiền thế; mua thêm cái AP nữa gắn cho nóa gấu như thế vừa sóng mạnh cả 3 tầng mà vừa tiết kiệm. Hiện tại mình cũng tương tự như cậu nên phải mua thêm thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đa phần là những từ mình chỉ hiểu lơ mơ :D
Lazada Vietnam Master card on Monday