Cần giúp về wifi của máy O2s???

seu_gab

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 13:15
Các bác giúp cho e vấn đề này với. Bây h mới phát hiện ra mà chả bit cách khắc phục thế nào. Chả là thế này:
Máy e là O2s chạy WM5 xplode. Cái wifi của e nó có hiện tượng kì cục lắm. Lúc mới HR, nó vẫn chạy tốt, lướt web ầm ầm. Kể từ khi e cài đặt thêm cái GPRS của vitteo (duyệt web) thì wifi k vào được web nữa. Vẫn báo conneted nhưng khi mở 1 trang web thì lại báo k mở được. :)
E ngứa tay, xóa cài đặt GPRS đi, OFF luôn dịch vụ GPRS nữa nhưng vẫn k được.
Mong bác nào có cao kiến thì giúp e với ạ! E đỡ phải HR lần nữa!
Cảm ơn các bác nhiều! Chúc cuối tuần vui vẻ!

laptopdng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Bác làm thử như sau nhé: vào Connections -->Set up my proxy server-->Chọn This network connects to the Internet và Bỏ chọn This network users a proxy sever to connect to the Internet. Hy vọng cách nay sẽ giúp bác được!

seu_gab

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 10:30
Bác làm thử như sau nhé: vào Connections -->Set up my proxy server-->Chọn This network connects to the Internet và Bỏ chọn This network users a proxy sever to connect to the Internet. Hy vọng cách nay sẽ giúp bác được!
Vâng! Cảm ơn bác đã đọc bài e. Nhưng hình như cách của bác là cách cài GPRS viettel trên máy O2. Vấn đề của e là sau khi cài thế này thì GPRS vào web được còn wifi thì k vào web được (mặc dù vẫn connected). Đau quá! Hôm trước vào Đà Nẵng, sóng cũng không tốt lắm. Nằm trong Mỹ Khê 2 mất tịt GPRS luôn, k thể kết nối được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday