Cần hỗ trợ về Zoom ADSL X5

Các thớt khác của pvc

pvc

Cloud No. 9
GẮN KẾT
16 Tháng năm 2007 lúc 09:18
Em đang dùng con Zoom ADSL X5 được khoảng 02 năm, Kết nối cắm qua cổng USB của PC, mấy hôm nay thì thiết bị bị lỗi. đèn ADSL và đèn USB cứ nhấp nháy sáng. (Bình thường nếu không có vấn đề gì thì hai đèn này không nhấp nháy).

Đã nhờ thợ đường dây kiểm tra dây thì báo là dây không vấn đề gì. Do đó họ nói khả năng là modem bị hỏng, em đã reset modem mấy lần nhưng vẫn bị tình trạng trên.

Phiền bác nào có kinh nghiệm vấn đề này cho em biết có phải là modem bị hỏng hay không ?

Cảm ơn nhiều.

hnonline

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng ba 2008 lúc 09:59
ôi , bệnh này giống cái zoom x5 của em luôn, kg bác nào biết sửa à? chết em rồi, mới mua đc có mấy ngày , đi mua thêm cái nữa xót xa quá

Khuyến cáo : nếu modem kg bị lỗi gì nghiêm trọng thì kg nên upgrade firmware

sonvti

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng ba 2008 lúc 15:44
Nếu không phải vì cáp hoặc đấu nối thì Update Firmware và set lai các tham số sau khi update là một cách. Xem kỹ phần hướng dẫn update firmware để trách sự cố. Tôi đang dùng cái X6, trước kia có một thời gian cứ chập chờn, lúc có lúc không, sau khi update thì tốt hẳn.

25 Tháng ba 2008 lúc 21:57
mấy cái Zoom này chuyên đời hết BH là die. Mình mới vừa die 1 con X4, cũng đã chứng kiến 1 X4 & 1 X5 nữa die, toàn die khi vừa hết BH 2 năm T____T. Hiện tượng cũng giống nhau: vừa bật modem lên là đèn ADSL đã chớp tắt liên hồi rồi, có gắn line hay 0 nó cũng thế, reset, up firmware, chạy lại ảnh backup cũng bó tay. Giờ mua con modem còi dùng luôn :D

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2008 lúc 01:21
oài! rồi đúng cái cần để mọi người giúp luôn! sao em up k dc firmware. k download firmware để update được!?

Mã:
S/W Version:   Zoom X5 GS Ver 1.0.1-00
này là firmware củ phải k các bác! mạng nó cứ bị chập chờn mãi, em sài cái Zoom X5 này cũng gần 3 năm rồi!
Và hiện tại sài mạng VDC(VNPT) dùng modem loại nào thì tốt thế các bác!
Thanks

haifangshi

Hoa Phượng Đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2008 lúc 07:47
Và hiện tại sài mạng VDC(VNPT) dùng modem loại nào thì tốt thế các bác!
Em đang dùng con cùi mỳ - Billion- tình cho không biếu không, hàng khuyến mãi theo chương trình lắp đặt Internet của VDC vẫn chạy cực ổn định, wifi cắm kèm phát vẫn ngon.

hungpq78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2008 lúc 22:23
Con X5 của em dùng đc 3 năm thì 2 lần đi sửa mỗi lần 80K ở Tấn Thành, mua X5 đời đầu có có công tắc tắt đằng sau đc bảo hành mỗi 1 năm. bây giờ chắc đi tìm dòng khác dùng quá

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2008 lúc 15:01
Em đang dùng con cùi mỳ - Billion- tình cho không biếu không, hàng khuyến mãi theo chương trình lắp đặt Internet của VDC vẫn chạy cực ổn định, wifi cắm kèm phát vẫn ngon.
ngoài dòng free này còn dòng nào sài ổn bác nhỉ? vì dùng cho tiệm game! cần ổn định chạy 24/24 ^^ Zynel (???) loại này dùng nghe nói tốt với viettel? k biết có tốt với VDC k?

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday