Cần hỏi các cao thủ về vấn đề contact!!!

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng chín 2007 lúc 16:20
Các bác cho em hỏi có cách nào backup contact từ điện thoại Nokia (tức là dùng symbian) sang ppc k, nếu có thì dùng soft nào các bác post lên luôn giúp em với. Cám ơn mọi người nhiều:)
Dùng soft PC Suite của Nokia (kết nối phone với PC) đưa contacts vào MS Outlook. Sau đó dùng soft Active Sync (kết nối 'PPC với PC) đưa contacts từ MS Outlook vào 'PPC. Done.

hakkinen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 17:00
Bạn ơi, có 1 vấn đề là mình dùng Ngage nên k kết nối với pc được. Mình có dùng phần mềm Backup contact để backup thành 1 file *.vcf nhưng k làm thế nào để đưa vào ppc được. Có phần mềm nào khác k nhỉ, hay có cách nào khác không, các cao thủ làm ơn chỉ giáo

26 Tháng chín 2007 lúc 17:49
Các bác cho em hỏi có cách nào backup contact từ điện thoại Nokia (tức là dùng symbian) sang ppc k, nếu có thì dùng soft nào các bác post lên luôn giúp em với. Cám ơn mọi người nhiều:)
Tốt nhất là bạn lưu hết vào sim rồi lắp vào PPc mà dùng thui. Chứ tìm phần mềm tương thích cho cả hai HĐH thò khó lắm bạn ạ. Bạn thử tìm bên Symbian xem có phần mềm backup contact dưới dạng .txt không? Nếu có thì cài vào và backup lại và sang PPC thì bạn cài EasyHelper Contact.Plus rồi bạn copy cái file bạn vừa backup sang PPC rồi restore là xong. Chịu khó tìm tòi thì ací gì cũng làm được thôi bạn ạ.

giangluat

Luật Sư Heo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng chín 2007 lúc 18:12
Bạn ơi, có 1 vấn đề là mình dùng Ngage nên k kết nối với pc được. Mình có dùng phần mềm Backup contact để backup thành 1 file *.vcf nhưng k làm thế nào để đưa vào ppc được. Có phần mềm nào khác k nhỉ, hay có cách nào khác không, các cao thủ làm ơn chỉ giáo
Với Ngege, bạn vẫn kết nối với PC bằng cable mà.

Bạn ra hàng máy tính, mua 1 sợi cáp thường cổng mini USB vài chục ngàn là dùng cho Ngage được.

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 20:32
Với Ngege, bạn vẫn kết nối với PC bằng cable mà.

Bạn ra hàng máy tính, mua 1 sợi cáp thường cổng mini USB vài chục ngàn là dùng cho Ngage được.
Xin bổ sung thêm một chút là theo mình được biết thì hình như bạn cần phái có thêm đĩa software để kết nối phone của bạn với PC(PC Suite của Nokia ).Sau khi cài đặt sẽ giúp bạn chép contac từ máy sang PC dễ dàng và sau đó chép vào PPC một cách đơn giản

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 20:51
Xin bổ sung thêm một chút là theo mình được biết thì hình như bạn cần phái có thêm đĩa software để kết nối phone của bạn với PC(PC Suite của Nokia ).Sau khi cài đặt sẽ giúp bạn chép contac từ máy sang PC dễ dàng và sau đó chép vào PPC một cách đơn giản
Đúng rồi đấy, còn không thì dùng hồng ngoại cũng đc, mà con Ngage của đồng chí có hồng ngoại không nhỉ?
Có thể all mark rồi gửi vào PC, sau đó từ PC sang PPC quá đơn giản.

hakkinen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng chín 2007 lúc 23:45
Oài, em dùng Ngage QD, k có hồng ngoại mà cũng chẳng có mini USB mới buồn chứ, hình như cách duy nhất để sync với pc là dùng bluetooth, mà cách này thì hơi tốn kém :D Liệu có phần mềm nào cho WM5 mà có thể restore contact từ file *.vcf k nhỉ, vì vcf là file MS Outlook có thế nhận biết được mà

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 20:52
Phải thừa nhận rằng bây giờ em thấy thằng Palm OS thông minh thật. Cứ gửi file .vcf sang Palm lập tức nó sẽ hỏi đồng bộ sang danh bạ Contact hay không ngay!

Đối với Pocket PC em thử mãi nhập import file .vcf trên Outlock mãi mà không được vì chỉ được một cá nhân mà thôi. Nhưng bạn có thể dùng thử vCard Manager xem thế nào, phiên bản mới này đã hỗ trợ WM 5, WM 6

Thông tin chi tiết tại đây

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 không chỉ là lễ hội bóng đá lớn nhất hành tinh, mà còn là lễ hội sắc màu hoành tráng khi các cổ động viên ‘chịu chơi’ tề tựu về xứ sở bạch dương.

Người hâm mộ từ khắp nơi trên thế giớ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday