cần hỏi về servicetag của dell vostro 1014

Các thớt khác của matrix8x7

matrix8x7

NHẬP HỘI
Em vừa mua dell vostro 1014 chiều nay xong,
service tag của nó là:" GPM68K1 "
Em lên dell.com check thì ở phần quantity lại ghi là:"There is no configuration information associated with this system"/
Xin các bro cho em biết thế là tại sao và laptop của em có phải hàng brandnew không?
Thanks bro!

vietktqs_dragon

MÁY HỎNG
Trong này ghi bảo hành 1 năm nhưng phần check part thì lại ko dc
có thể con này dc oder về ko thì chắc Ref

vinhdq59

GÂY DỰNG
start date 29/8/2009....end date 29/8/2010 là thời hạn BH.Mún coi cấu hình hàng new hay ref thì phai register cái sản phẩm của bạn trên trang support của dell.

tr4nmjnhkh0a

GẮN KẾT
Bạn chat trực tiếp với dell support để biết hàng bạn có phải hàng ref không nhé, nếu nó kêu brand new thì chẳng phải check thêm làm gì ,. Nhưng nhìn cái dòng bảo hành em đoán 99% là ref .

sorry_mylife1805

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có 1 số máy có thể bị thiếu trong quá trình nhập thông tin nên khi check sẽ không thấy dc tình trạng cũng như thời gian bảo hành của máy. chuyện này dạo này dell rất thường mắc phải. cty mình là DASP của dell, nhưng vẫn có khi bán máy mà check ko hề có thông tin gì.

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có 1 số máy có thể bị thiếu trong quá trình nhập thông tin nên khi check sẽ không thấy dc tình trạng cũng như thời gian bảo hành của máy. chuyện này dạo này dell rất thường mắc phải. cty mình là DASP của dell, nhưng vẫn có khi bán máy mà check ko hề có thông tin gì.

@ Mylife : BÁc này nói chính xác đó, dòng này phần lớn về VN là hàng Ne­­­­­­­w, cái này lỗi là do ông Dell update ko chính xác thông tin.

Bác chủ thớt yên tâm mà dùng nhé.

Dòng vostro 1014 phát triển lên từ dòng Insprion 1410 mẫu mã đẹp, giá phải chăng chỉ mỗi tội cái vỏ nhựa hơi dỏm..

Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt