Cần hỏi về việc upgrade lên Win 7 của Vaio

Các thớt khác của quang_nguyen

quang_nguyen

Nothing
Staff member
GÂY DỰNG
em hiện đang có con máy Vaio mới mua thấy đề là Upgradable to Win 7 (tức là có thể nâng cấp lên được Win7) nhưng Win trong máy vẫn là Vista. Em có lên trang web của Sony check thì thấy là dòng đó được nâng cấp lên Win7.

Vậy em phải làm gì để lấy được cái đĩa Win7 của sony ?

Trong trường hợp em có được cái đĩa Win 7 đó thì cơ chế activate của nó sẽ thế nào (sẽ bỏ cái key zin Vista đi không ?)

Trong trường hợp k nhận được cái đĩa Win7 đó, em dùng bản OEM cùng dòng (Vista Business upgrade lên Win7 Pro) thì dùng key nào để activate ?

Nếu em mượn của 1 bạn nào đó có đĩa upgrade Win7 dành cho Vaio thì có thể upgrade lên mà không cần activate không?

Mong các bác chỉ giáo

tpthuan

GẮN KẾT
với cái Upgradable to win 7 nó sẽ ship cho bác 1 cái đĩa upgrade + 1 cái key OEM
nếu upgrade lên thì phải cần 1 cái key, hok thể nào giữ key win vista đc.

quang_nguyen

Nothing
Staff member
GÂY DỰNG
cám ơn bác, tức là mình phải Đăng ký trên trang của Vaio thì nó mới ship cho minh cái đĩa Win7 đó đúng k bác ?
Nhưng khi mình nhận cái đĩa + key đó, mình cài trên 1 con Vaio khác thì có được không ? hay bắt buộc phải cài trên đúng con Vaio mà mình đăng ký hả bác ?

tpthuan

GẮN KẾT
cho nó thông xin xong thì chờ nó ship
tôi cũng không chắc là nó có bắt buộc mình cài vào 1 máy mình đăng ký hay không nữa, nhưng tốt nhất là bác nên cài vào máy bác đăng ký
cái đĩa đó không có cài cho máy khác đc, nếu có thì phải xài key khác, xài key đó thì bị blacklist.
Regards

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khi đăng ký Upgradable Windows 7 nó sẽ check lại cái bản windows vista zin của bạn con có bản quyền hay không. Sẽ điền vào 1 form thông tin, sau 5 ngày sẽ ship tận nhà các bác 1 đĩa DVD Upgradable Win7 kèm số cdkey to Upgradable và chỉ Upgradable được trên máy đó thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt