Cần nâng cấp CPU cho laptop

Các thớt khác của cfcdefeated
15 Tháng mười một 2007 lúc 00:51
Một lời khuyên: không cần thiết, tốn money mà hiệu quả không cao. Tuy nhiên nếu bạn vẫn bảo lưu ý kiến, bạn mang lap yêu của mình đến 1 hàng sửa lap ở đầu Lý Nam Đế gần Honghainew. Nhưng nhớ là không có hy vọng linh kiện mới đâu
Chúc vui

15 Tháng mười một 2007 lúc 01:28
Bạn định nâng cấp từ mức nào đến mức nào? Đồng ý với ý kiến của bạn abcdghik, trừ khi bạn thường xuyên chạy chương trình nặng thì hãy làm. Mình có 02 người bạn vừa thay xong (1.6 CoreDuo lên 2.0 Core2Duo), nhưng kết luận là đều tốn tiền mà hiêu quả chẳng khác mấy. Chỉ giải quyết được 1 vấn đề duy nhất: TÂM LÝ!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 06:46
Bạn định nâng cấp từ mức nào đến mức nào? Đồng ý với ý kiến của bạn abcdghik, trừ khi bạn thường xuyên chạy chương trình nặng thì hãy làm. Mình có 02 người bạn vừa thay xong (1.6 CoreDuo lên 2.0 Core2Duo), nhưng kết luận là đều tốn tiền mà hiêu quả chẳng khác mấy. Chỉ giải quyết được 1 vấn đề duy nhất: TÂM LÝ!
woa, hình như core duo và core 2 duo có socket khác nhau mà bạn ,sao thay vào được nhỉ????????

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 14:59
Có bác nào biết ngoài Hà Nội có địa chỉ nào bán và thay CPU cho laptop không, chỉ cho em biết với, em đang định nâng cấp con CPU Celeron của em
Nếu là chip Celeron thì nên thay vì ít nhất là 2 lí do:
- Tiết kiệm pin
- Chắc chắn tốc độ xử lí cao hơn (nhưng bạn sẽ không thấy nếu chỉ sử dụng văn bản, web, mail, ... tức là những ứng dụng thông thường)
Mình biết vài địa chỉ:
- http://www.vitinhat.com
- http://www.linhkiennotebook.com

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 18:07
CPU của laptop cũng thay đc sao các bác.em cũng đang muốn nâng cấp con CPU của em Acer,nhưng chưa thấy ai nói cả.Nhớ có lần chuyên mục hỏi đáp trên Echip bảo là CPU của laptop được hàn dính vào mainboard nên không thay thế đc.bác nào có thông tin khác chỉ cho em với.Đang dùng AMD Turion 2.2Ghz,không biết nên nâng cấp lên con nào ( nếu có thể )

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười một 2007 lúc 23:35
CPU của laptop cũng thay đc sao các bác.em cũng đang muốn nâng cấp con CPU của em Acer,nhưng chưa thấy ai nói cả.Nhớ có lần chuyên mục hỏi đáp trên Echip bảo là CPU của laptop được hàn dính vào mainboard nên không thay thế đc.bác nào có thông tin khác chỉ cho em với.Đang dùng AMD Turion 2.2Ghz,không biết nên nâng cấp lên con nào ( nếu có thể )
CPU của Intel thì chắc chắn thay được, còn của AMD thì mình không rõ, nhưng có lẽ cũng thay được nhưng hiếm hơn.

16 Tháng mười một 2007 lúc 20:21
Chẳng có ai đi hàn CPU vào mainboard cả. Nếu chip của bạn là Turion X2 Dual core TL-64 2.2 thì có thể nâng cấp lên TL-66 2.3GHz. Còn nếu là Turion 64 ML-40 hoặc MT-40 2.2 thì có thể nâng cấp lên ML-42 hoặc ML-44 2.4GHz. Tất nhiên còn phải xem BIOS của máy có hỗ trợ không nữa. Nhiều hãng không cung cấp bản upgrade BIOS nên dù về mặt vật lý có thể cắm chip mới vào được nhưng máy tính lại không nhận.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bbpp7988 TƯ VẤN LỰA CHỌN & MUA SẮM 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday