Cần phần mền backup ( như acronic ) dùng cho macbook pro

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
số là cài mac và win chung

định dạng ổ là GDUI

nhưng em dùng acronic để backup win ( win 7 ) nó không hỗ trợ cho định dạng GDUI, mà chỉ dùng cho MBR thôi

nhung định dạng ổ MBR thì ko cài mac được

@ anh nào có phần mền nào chạy trên win và hỗ trợ GDUI để backup ( tạo image ) cho em xin với

chitrungfts

GÂY DỰNG
Oái cái này mình cũng đang nghiên cứu bác nào có cho xin phát nhu cầu đang cần gấp

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
số là cài mac và win chung

định dạng ổ là GDUI

nhưng em dùng acronic để backup win ( win 7 ) nó không hỗ trợ cho định dạng GDUI, mà chỉ dùng cho MBR thôi

nhung định dạng ổ MBR thì ko cài mac được

@ anh nào có phần mền nào chạy trên win và hỗ trợ GDUI để backup ( tạo image ) cho em xin với
- Chưa hiểu Acronic lắm nhưng nếu Mac thì backup theo time machines; win thì (cài bằng bootcamp) thì xài nhiều thứ để backup như ghost...
- Chưa hiểu rõ yêu cầu lắm...
- Nếu không thì backup thành disk image (Disk Utility), cần thì restore lại là có ngay. Cứ sử dụng cái có sẵn cho nó khỏe!

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
bên mac thì em không quan tâm lắm về chuyện backup hay không

bên win thì em mới đáng nói

vì khi cài mac nó yêu cầu định dạng đĩa cứng là GDUI
sau khi cài mac và win 7 xong rồi.

thì cài acronic vào, cài ngon lành, nhưng mà khi khởi động lại chạy chương trình thì báo lỗi

ko nhận ra HDD ( em phỏng đoán có lẻ do nó không hổ trợ ổ cứng dạng GDUI

nên mới muốn nhờ anh em đã từng sài mac nhưng dùng win, hay backup bằng cái gì cho em xin với

còn dùng tính năng backup của win thì chuối nguyên 1 buồng

@ cái em cần là nó nè Nếu không thì backup thành disk image (Disk Utility),

nhưng chưa biết sài phần mền nào cả,

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nên mới muốn nhờ anh em đã từng sài mac nhưng dùng win, hay backup bằng cái gì cho em xin với

còn dùng tính năng backup của win thì chuối nguyên 1 buồng

@ cái em cần là nó nè Nếu không thì backup thành disk image (Disk Utility),

nhưng chưa biết sài phần mền nào cả,

@Disk Image thì chạy bên mac, vào Utilities và run Disk Utilities. Chọn ổ đĩa bên trái cần tạo image, click vào New Image và Ok. Xong!

@Win thì nếu anh nhớ không nhầm là anh xài Norton Ghost xưa như trái đất. Dạo này chỉ dùng Win chơi game online thôi nên cũng không ngâm cứu gì thêm =))

Thử cái disk image đi nhé, ngon bổ rẻ và chạy trên slow Neopard luôn!

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
xong rồi, cảm ơn anh hungdu :D
đã backup đc thằng win 7 trên snow leo
thành file DMG mới ác,

thôi kệ, có còn hơn không.

@ cuwin ơi :D muốn chia đĩa trên OS X bằng disk đó, nó chỉ support định dạng của nó, chia ổ định dạng NTFS nó mù, thằng apple ngu thật,
muốn ghi dữ liện lên ntfs phải cài soft

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mac nó kg cho dụng đến partition của Win là đúng rồi của thằng nào thằng đó giữ,chú nói Mac ngu kg đọc đc NT thì thằng Win nó khôn ah,chú xem nó có đọc đc Mac kg nhé nếu kg có Macdrive.

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
Mac nó kg cho dụng đến partition của Win là đúng rồi của thằng nào thằng đó giữ,chú nói Mac ngu kg đọc đc NT thì thằng Win nó khôn ah,chú xem nó có đọc đc Mac kg nhé nếu kg có Macdrive.

anh khanh ơi :D leopard snow :D

cài dzô bên win 7 và vista , thằng win nó đoc và nhận ghi tot bên ổ định dạng mac anh :D

@ trời ới, tạo image của disk uti...... nó chơi những 37G cái file image, thôi chết em rồi,

@ nhân tiện, chỉ em cách chụp màn hình bên mac với :D kím ko ra cái nút screen print :D, làm phải lấy máy ảnh bụp

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
anh khanh ơi :D leopard snow :D

cài dzô bên win 7 và vista , thằng win nó đoc và nhận ghi tot bên ổ định dạng mac anh :D

@ trời ới, tạo image của disk uti...... nó chơi những 37G cái file image, thôi chết em rồi,

@ nhân tiện, chỉ em cách chụp màn hình bên mac với :D kím ko ra cái nút screen print :D, làm phải lấy máy ảnh bụp

@Ghi image thì chỉ ghi HĐH thôi, cài quá trời rồi ghi là không hiệu quả.
@ Táo+Shift+3: nguyên màn hình; +4: tùy chọn. Cái này thì Mac vô đối. Ghi lại thao tác thì cài thêm iShow!
@dauyeu: file DMG thực chất là nén, thích thì đổi sang ISO nhưng chẳng để làm gì vì cuối cùng vẫn dùng Disk Utility để restore, đuôi gì mackeno!
@Disk Utility vẫn resize được Partition tuy nhiên phải xem disk còn nhiều hay không, nếu ít hơn 10GB thì không được. Nếu để cài Win thì dùng BootCamp để resize, NTFS chỉ có lợi khi ổ có dung lượng cao không thì Béo32 cho nó dễ. Mà bây giờ MacFuse (open source) có sẵn, thích thì cài chút vào là xong.

Những gì hữu ích bên WIN, bên Mac đều có và làm dễ dàng hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...