cần sự giúp đỡ của các cao thủ!

3 Tháng một 2008 lúc 21:55
E đang xài 1 con MDA thuộc dòng Wizard. Up rom từ W6 sang 1 bản W6 khác. Quá trình up rom bình thường, xử dụng bình thường nhưng bây giờ muốn vào boot loader không được. Hard reset nhiều lần vẫn không thể khắc phục...có bác nào cao kiến chỉ giáo em với ạh! e xin cảm ơn!

lenguyendu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 22:51
ấn nút 1 và 2 cùng 1 lúc bằng tay trái,tay phải châm 1 cái vào nút 3 rồi thả tay ra,lúc này chưa đc thả tay trái,cừ wait cái màn hình 3 màu rồi mới thả

hình như ROM của Wizard có phân biệt G3 và G4.dòng G4 ko up đc ROM của G3.

mình nghe nói vậy thôi,chứ mình đâu có máy đó,với lại càng ko phải cao thủ gì :D:D

Attachments

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
3 Tháng một 2008 lúc 23:54
ấn nút 1 và 2 cùng 1 lúc bằng tay trái,tay phải châm 1 cái vào nút 3 rồi thả tay ra,lúc này chưa đc thả tay trái,cừ wait cái màn hình 3 màu rồi mới thả

hình như ROM của Wizard có phân biệt G3 và G4.dòng G4 ko up đc ROM của G3.

mình nghe nói vậy thôi,chứ mình đâu có máy đó,với lại càng ko phải cao thủ gì :D:D
Anh bạn đó đã nói vào BL ko được nghĩa là ổng biết cách vào đó anh.
Kinh nghiệm: WM6 mới xung đột với BL đó ( có thể bản BL cũ hơn chẳng hạn)
Phương án: anh nên tìm bản rom nguyên thủy up lại sẽ ok thôi

4 Tháng một 2008 lúc 10:36
E đang xài 1 con MDA thuộc dòng Wizard. Up rom từ W6 sang 1 bản W6 khác. Quá trình up rom bình thường, xử dụng bình thường nhưng bây giờ muốn vào boot loader không được. Hard reset nhiều lần vẫn không thể khắc phục...có bác nào cao kiến chỉ giáo em với ạh! e xin cảm ơn!
ko vào đc boot , thế máy giò tình trạng có vào đc HDH bình thường ko bác ?

4 Tháng một 2008 lúc 10:55
Bệnh nhân mới cần sự giúp đỡ của benhvien_PDA

Triệu chứng: Màn hình nằm chết ở chế độ BL, 3 màu, hai dòng: IPL 2.09.0001; SPL G3.
Nguyên nhân: Up unlockCID bản dùng cho G4 (không nhầm với G3);
Đã điều trị = cách up lại các bản Rom ship nhưng chạy đến 80% rồi đơ luôn và thông báo lỗi [326] file .nbf gì gì đó.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
4 Tháng một 2008 lúc 11:44
Re: Bệnh nhân mới cần sự giúp đỡ của benhvien_PDA

Triệu chứng: Màn hình nằm chết ở chế độ BL, 3 màu, hai dòng: IPL 2.09.0001; SPL G3.
Nguyên nhân: Up unlockCID bản dùng cho G4 (không nhầm với G3);
Đã điều trị = cách up lại các bản Rom ship nhưng chạy đến 80% rồi đơ luôn và thông báo lỗi [326] file .nbf gì gì đó.
Hehe vậy mà lúc đầu nói không rõ ràng nhé!
Bạn tìm bản rom gốc up lại đi, nhớ là rom gốc và là phiên bản đầu tiên nha. Sẽ khắc phục ngay tình trạng đó

4 Tháng một 2008 lúc 20:26
he he...e đã tìm ra dc nguyên nhân! cảm ơn các bác đã júp đỡ nhưng nguyên nhân các bác nói đều k có cái nào chính xác cả!!! Máy vẫn hoạt động bình thường, mỗi tội k vô boot loader dc thôi!!!

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
4 Tháng một 2008 lúc 22:48
he he...e đã tìm ra dc nguyên nhân! cảm ơn các bác đã júp đỡ nhưng nguyên nhân các bác nói đều k có cái nào chính xác cả!!! Máy vẫn hoạt động bình thường, mỗi tội k vô boot loader dc thôi!!!
Bạn nêu nguyên nhân bạn gặp phải lên luôn đi bạn,cho anh em ai chưa biết thì rút kinh nghiệm. Waiting...

11 Tháng một 2008 lúc 10:51
Re: Bệnh nhân mới cần sự giúp đỡ của benhvien_PDA

Hehe vậy mà lúc đầu nói không rõ ràng nhé!
Bạn tìm bản rom gốc up lại đi, nhớ là rom gốc và là phiên bản đầu tiên nha. Sẽ khắc phục ngay tình trạng đó
Cảm ơn Bạn, nhưng mà làm sao tìm được bản Rom gốc bây giờ?
Mình đã thử với bản Qtek_Ger 2.09... mà vẫn đơ ở 80%.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday