Cẩn thận với Nokia 8800 bộ nhớ 1G

Các thớt khác của cu win

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quả thật không thể không ngạc nhiên khi bung con Nokia 8800 vô nước để xử lí. Tình trạng mất nguồn.
Lúc đầu củng không để ý lắm vì chỉ biết mình rất cẩn thận vì nó là nokia 8800. Chỉ lo việc xử lí làm sao cho nó có nguồn thôi.
Khi nó đã có nguồn trở lại bắt đầu thử thì mới để ý cái con tem Imel, thôi thì gở quoách cho nó đỡ vướng tay chân. Ráp vô hãy dán lại. Khi tháo con tem ra thì cái ''đập vào mặt'' em là cái ổ Flash để gắn thẻ nhớ rồi bảo bộ nhớ trong là 1G :(:)(:)(:)
Khi chưa tháo :

Khi nằm trong khung sườn:

Khi tháo ra

Nó được ngụy trang bởi con tem Imel dán bên trên. Tất nhiên khi đặt khung sườn vào chẳng bao giờ thấy nó hở lên tí nào cả. Anh em chú ý sẻ thấy tem Imel caro đàng hoàn nhé, không phải loại tầm thường, còn nội dung chắc nhìn hìn củng thấy k cần nhắc ~X(

''
Nhân đây anh em nên cảnh giác khi mua hàng loại này. Hiện nay có rất nhiều ''NV đễu'' đi chào hàng với mac là hàng xách tay. Chỉ cần nhìn cái màu Main xanh thế kia là có thể xác định được main gì rồi. Nếu đúng main xịn sẻ có màu xanh lá cây rất dể chịu chứ k phải xanh rêu thế này nhé.
Một điều cẩn thận nữa là : cho nó vô máy tính xách tay cho chắc cú. có times thì cho nó sysn với phần mềm Nokia PC Suite. còn k có thì nó sẻ hiện 2 cái storgate ( 1 của bộ nhớ máy và 1 của cái thẻ nhớ) như thế sẻ nhận biết ngay, tránh mua nhầm, đưa tiền rồi mới hỗi ơi ^#(^

0918553311

Bán VLXD_TTNT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He...He chia buồn cùng bác,sao mà xui thế bác

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
He...He chia buồn cùng bác,sao mà xui thế bác

xui gì đâu thanh ơi :D không đọc ở trên sao, máy khách vô nước, mở ra :D phát hiện ....> chụp hình....> đăng bài cho bà con biết mà phòng

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Điều đặc biệt với các dòng máy này chúng sẻ k bảo hành. Và có thử cắm cab vào máy tính thì nó củng chỉ nhận đúng bộ nhớ thẻ mà thôi, nó k có bộ nhớ máy => nếu thẻ nhớ có vấn đề đồng nghĩa với việc toàn bộ data mất tiêu ( danh bạ + nhật ký cuộc gọi ....)

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ủa mà em nhớ main 8800 nhỏ xíu thôi mà :( , cái hình là main của 8800 nào nữa ?

njnjnj

GÂY DỰNG
Ngày trước cũng dùng phải 1 con 8800 sirocco gold rởm, mua gần 10 triệu do em thằng bạn mang về, tưởng ngon. khi dùng thì loa nghe bé tí, có lúc hứng lên nó tắt nguồn bất tử, nút bấm thì nặng. đĩa Nokia kèm theo thì cho vào máy hóa ra là 1 bộ phim xã hội đen của tàu ??? đế sạc thì không vô. hôm đang nói chuyện công việc thì nó tắt ngóm, bực mình quá đập xuống nền gạch. sau đó kết quả là không bao giờ lên nữa, cũng chẳng thèm sửa, vứt xó luôn. chỉ tội vợ tiếc của nên cằn nhằn và cấm vận 1 tuần :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt