Cần thông tin về nâng cấp VGA rời cho laptop

Các thớt khác của leainguyen
10 Tháng một 2008 lúc 15:28
Đầu tiên em xin nói trước là em hoàn toàn biết VGA rời cho laptop thì 99,99% là không nâng cấp được, bởi vậy em xin các bác vào tư vấn đừng nói lại vấn đề này nữa.
Em lập topic này là vì thỉnh thoảng thấy vài anh trog diễn đàn có máy có thể nâng cấp VGA bằng cách tìm VGA của 1 laptop khác để thay thế VGA cũ (hình như là NVidia Geforce 7900 GS hay là Nvidia Geforce 7950GTX thì phải). Vãy cho em hỏi những loại VGA laptop đó em có thể mua được ở đâu (cửa hàng, forum, eBay,....); trong diễn đàn này có anh nào bán o? Và cuối cùng là máy em có nâng cấp VGA khác được o?
Toshiba A100-159 T2500 @ 2Ghz, VGA ATI X1600 HM 512Mb
Có ai rã máy bán xác thì cho em mua cai VGA giá cao cũng được.
CÓ ai có cái nào tốt hơn X1600 mà o xài thỉ bán cho em với, giá cao cũng mua mà.
Bác Zanr Zij vào cho em thêm thông tin đi.
Xin cám ơn.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 16:04
Cái vụ VGA của bạn, mình đã ngâm cứu kỹ hơn rồi. Theo tìm hiểu thì chưa thấy 1 ai nói đến vụ upgrade VGA máy đó. Và nhiều khả năng máy đó sẽ hàn dính vào board. Số lượng máy cho phép upgrade VGA rời theo module là rất ít và thông thường là những máy rất khủng. và thông thường là dòng 17".

PS: có 2 điều mình có thể nói :

1. Nếu bác ở HN thì mình có thể hỗ trợ tháo lắp và xem cụ thể ( cách này chắc chắn nhất, và có thể bác là người đâu tiên upgrade VGA cho nó ).

2. Mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin và update kịp thời.

3. Mình khuyên chân thành bác là : Giữ nguyên dùng nếu đáp ứng đủ nhu cầu. Nếu ko thì xem xét giải pháp : Đổi or bán đi tậu cái mới trừ khi bác có 1 lý do riêng đặc biệt ( như kỉ niệm chẳng hạn )

10 Tháng một 2008 lúc 21:45
Ky niệm thì cũng có 1 phần, mặc dù mình đã dùng ít nhất là 5 cái laptop và đây cũng o phải là cái tốt nhất mình dùng (trước đây dùng Alienware) nhưng cái này là cái đầu tiên tự mua, vả lại nó chạy khá ổn, nên tính để chừng nào con em đi học thì cho nó dùng, đến lúc ấy mới mua máy mới.
Ngảy xưa đọc ở đâu đó thì hình như là lấy VGA của XPS1710 gắn cho 1 cái 15 inch, tức thật, o nhớ ổ đâu!!!

19 Tháng một 2008 lúc 06:45
Cái vụ VGA của bạn, mình đã ngâm cứu kỹ hơn rồi. Theo tìm hiểu thì chưa thấy 1 ai nói đến vụ upgrade VGA máy đó. Và nhiều khả năng máy đó sẽ hàn dính vào board. Số lượng máy cho phép upgrade VGA rời theo module là rất ít và thông thường là những máy rất khủng. và thông thường là dòng 17".

PS: có 2 điều mình có thể nói :

1. Nếu bác ở HN thì mình có thể hỗ trợ tháo lắp và xem cụ thể ( cách này chắc chắn nhất, và có thể bác là người đâu tiên upgrade VGA cho nó ).

2. Mình sẽ tìm hiểu thêm thông tin và update kịp thời.

3. Mình khuyên chân thành bác là : Giữ nguyên dùng nếu đáp ứng đủ nhu cầu. Nếu ko thì xem xét giải pháp : Đổi or bán đi tậu cái mới trừ khi bác có 1 lý do riêng đặc biệt ( như kỉ niệm chẳng hạn )
Tôi nghĩ dòng máy hp dv 2000. dv6000. dv 9000 nếu cùng dòng main theo lý thuyết có thể đổi vga lên 7200,7300,7400,7600 cho nhau được, nhưng chẳng ai làm thế trừ khi có máy bị hỏng ko thể sửa chữa đc mới có phụ tùng mà thay

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday