Cần tiền quá hay sao mà thế này?

Các thớt khác của the220

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thoi ke bac nobita bac ah. Toi "cha" tu dien Phap - Viet thay co tat ca 100 chu Toilet, dung la kho ban hon "rieu" boc-do cua bac. Bac "chi ly" gioi that!

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Theo em thì games cũng hay chứ, nếu không sao từ thượng cổ đến nay người ta luôn tìm cách nghỉ ra đủ loại trò chơi.

Còn tiếp thu thế nào, sử dụng ra sao còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố, ví dụ như tính cách, văn hóa, môi trường, bạn bè... nói như bác the220, theo em là hơi quá.

Thời trước các ông bố mẹ cũng chả lo lắng vì bọn thanh niên quần loe tóc dài đấy sao, giờ "bọn thanh niên" ấy cũng đâu đến nỗi, các bác nhỉ. Thanh niên là mùa xuân của đất nước, các bác quan tâm, lo lắng cũng phải, nhưng cũng phải tin tưởng vào mùa xuân chứ :D

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chơi game là một thú đam mê không có gì là xấu cả, có say mê, nhiệt tình thì mới làm được việc. Có điều phải biết chọn thời điểm và kiềm chế được hành động. Đơn cử ví dụ là các băng xxx chẳng phải cấm trẻ em dưới 18 tuổi đó sao 8-}

Tuổi trẻ theo em nghĩ là nên cố gắng tu dưỡng (cả đạo đức và kiến thức), nếu quá phí phạm thời gian đến mức nghiện vào những trò chơi ảo này là không nên. Cứ nhìn mạng Internet mà xem, ai chả bảo nó là kho tàng tri thức khổng lồ, thế mà mấy thằng Tây (và bây gìơ là mấy chú Tầu) phải mở cả khóa điều trị cai nghiện Internet cơ đấy... Thỉnh thoảng đọc báo thấy có chú gục chết trên bàn sau khi chơi game 3-4 ngày không nghỉ, hay chém nhau vì 3 món đồ ảo mà thấy ghê ...

Ặc ặc dù sao em cũng ko ủng hộ cách cổ suý để kiếm tiền này. Không thể lúc nào cũng chỉ lo cho bản thân mình.

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
the220 said:
Cháu nhà em thi đại học đến nơi, thấy game phát triển quá thì em lo nó không tự giữ nổi mình, mà bác nào nói bố mẹ phải giữ cho con thì khó nhỉ, giữ được thì không có lắc suốt đêm như thế, ai kiếm tiền thì cứ kiếm, nuốt chửng được thị trường cứ nuốt, bác nào rành hơn em tính thử sẽ có bao nhiêu triệu giờ sẽ được giành cho game, bao nhiêu sức trẻ sẽ bị tàn phá thâu đêm,... ừ thì không phạm pháp ... về nhà em thì em cấm game :(
Tớ nghe giọng Sơn có vẻ giống Ducva, vì anh đã nghe ducva nói về hỏng thế hệ trẻ với gameonline. Thú thật tôi cũng đã triển khai cái gameonline này gần đến nơi rồi, nhưng nghe ducva nói vậy tôi lại phân vân có nên đầu tư không. Và chọn game nào để tốt cho "thế hệ trẻ", trong tay có offer gần chục game mà vẫn kô biết mua cái nào.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em hồi học đại học có mở 1 quán game cò con ở phố Núi Trúc, khách hàng chủ yếu là các ông em choai choai học Giảng Võ hoặc Nguyễn Trãi gì đó (cấm thấy bọn học sinh trường Ams). Chứng kiến không biết bao vụ bố mẹ đến tóm cổ lôi ông con về. Học hành chả lo suốt ngày chỉ chơi với bời.

Nhưng chung qui cũng là như ppc_admin nói, phòng thì hơn chống, giáo dục con cái sao cho nó hiểu được mục đích cần vươn tới thì có lẽ tốt hơn :p

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ở ngõ Núi Trúc cũng có một hàng Billiard có cả đống sinh viên BK bỏ học ra mài ở đó... chuyện này tôi biết những năm 80-90, rồi hàng dẫy Game điện tử, máy tính, cafe, KTV... quanh các KTX sinh viên. Thế mà ra trường vẫn biết làm việc đấy chứ. Thậm chí nhiều thằng chơi lắm vẫn thành tài được.
Bọn phần mềm bên công ty mình tuần nào cũng uống vài tối bét nhè, viết vẫn hay lắm...

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducva said:
Em hồi học đại học có mở 1 quán game cò con ở phố Núi Trúc, khách hàng chủ yếu là các ông em choai choai học Giảng Võ hoặc Nguyễn Trãi gì đó (cấm thấy bọn học sinh trường Ams). Chứng kiến không biết bao vụ bố mẹ đến tóm cổ lôi ông con về. Học hành chả lo suốt ngày chỉ chơi với bời.
Thế bọn Ams nó chơi trong trường luôn hả ducva? Hay nhà chúng nó có máy? hay trường xa phố Núi Trúc ai mà ra chơi được, mà bọn Ams là bọn nào thế? Xin lỗi anh Hai Lúa quá.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thời gian là có hạn, ngày chỉ có 24 h, anh có muốn đào thêm cũng chả có. Hi hi với cùng một mặt bằng về trí tuệ, anh nào dành nhiều thời gian vào lĩnh vực nào thì master trong lĩnh vực đó. Những ông vừa chơi giỏi vừa làm giỏi thì cũng là của hiếm và nói chung chỉ nhắc đến 2 lĩnh vực đó cũng là lệch lạc rồi .. Tất cả những cái ta cần có là Gia Đình, Bạn Bè, Công Việc và Sức Khoẻ.

Với lại như trường hợp anh nói thì là vui chơi giải trí rồi, hí hí ko nghiện ngập đam mê thì mấy đại gia kinh doanh game buồn lắm

Dạ bọn Ams mà em nói là bọn học sinh trường HN-Amsterdam, bọn em quen gọi thế thành lệ đã chục năm nay rồi. Xin nhận lỗi là đem thói quen chủ quan của mình ra áp đặt vào cộng đồng

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cá nhân tớ thì thấy kiểu kinh doanh của mấy thằng FPT phảng phất lối kinh doanh của ông Kim Vũ Chung (tập đoàn Đại Vũ) xưa kia: tấn công ồ ạt, chèn ép và đè bẹp đối thủ bằng mọi cách có thể. Không biết FPT có thọ hơn Đại Vũ được không?

BON BON

GÂY DỰNG
Theo tôi việc chơi game nó là tự nguyện ,ông nào thích chơi và có thì giờ chơi ,thì hãy chơi ông nào không thích thì thôi. Còn thằng Trương đầu bù .từ trước đến nay nó vẫn thế ,thích sự hoành tráng ,nổi đình ,nổi đám nhưng công bằng mà nói thì nó cũng là một người thành công trong lĩnh vực kinh doanh công nghệ viễn thông .Tôi không phải là dân công nghệ nhưng biết nó (vì là cùng trang ) từ thời nó mới về 75 THĐ có mấy đứa nhân viên lèo tèo .đến giờ này công ty nó phát triển ra đến gần 1000N đương nhiên nó cần phải kinh doanh nhiều thứ là đương nhiên .....tham gia tý cho vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...