Cần trợ giúp của các pro ạh!

Các thớt khác của kan

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 21:22
Em có vấn đề này muốn xin sự trợ giúp của các bác: máy tính của e khi vào My Computer, kích đúp vào ổ D và E thì bị đặc mặc định (hay do virus gì đó) là Auto :( , chứ không phải là Open, chỉ có ổ C thì bình thường. Các bro đã có kinh nghiệm về vấn đề này làm ơn giúp em giải quyết vấn đề với ạh. Em xin cảm ơn.
PS: Không biết có phải do Virus ko nhưng e đã quét kỹ bằng Kaspersky V6.0 rồi ạh.

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 22:51
Cám ơn bác đã reply nhưng mà e bật hiện file ẩn lên ko tìm đc autorun đâu cả. Bác có thể tư vấn cho e là dùng CT nào để diệt đc con này không ạh?

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 10:27
Tools ---> folder option ---> view ---> đánh dấu vào: show hidden files and folders + Bỏ đánh dấu vào mục: hide protected operating system files (recommended).
Mở chuột phải vào ổ bị nhiễm. xóa autorun.inf .
restart máy.
:D chúc bác vui :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 11:55
Lỗi này y hệt như em :D sao bác ko tham khảo trong đấy nhỉ.

Sau khi mò mẫm hết mọi cách, em mới thấy chỉ có cách format sạch sẽ ổ cứng mới đc ngon lành thôi ạ, chứ dùng cách này cách kia cũng chưa khắc phục đc hoàn toàn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday