Cần trợ giúp ituness

quansim

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hiện nay em đang dùng iphone 2G 3.0 Thời gian vừa rồi có cài lại win bị bay hết itunes và dữ liệu Khi cài bản itunes trên apple về Cắm iphone vào sync thì bị mất hết app rất may ko bị mất danh bạ và video vì may mắn ko kích chuột vào sync Sau đó em có tải app trên store về thì cũng ko thể sync vào máy.
Ai trợ giúp em trường hợp này với Giờ em muốn cop dữ liệu ( đặc biệt là danh bạ ) ra PC cho an toàn Chứ cứ cắm vào itunes mà kích chuột nhầm bay hết thì em đến đập máy mất Hic Giờ ở thế tiến thoái lữơng nan quá Ko thể sync chương trình vào mà lại sợ mất dữ liệu Và nhân đây em cũng xin 1 số chương trình kết nối dữ liệu với PC để lần sau quản lý dữ liệu cho dễ hơn Hic
Mong anh chị em giúp đỡ em với =((
Chân Thành Cám ơn nhiều ạ
P/S: Ai ở Hà Nội có thể giúp được em xin cảm ơn và cafe ạ

cat_nobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Cần trợ giúp

Nếu ở Hà Nội, lúc nào rảnh Bạn ra 294 Bà Triệu (Quán Càfê Apple) sẽ được AE trợ giúp nhé.

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

iTunes có cho phép chép ngược từ iPhone vào máy vi tính mà. Khi cắm iPhone vào, máy tính sẽ hiện thông báo là nó sẽ thay đổi bao nhiêu contact trong máy tính. Nếu đồng ý thì bấm Allow đó, không thì cancel.
P/S: mình thích tắt chế độ tự động sync dữ liệu đi. Để sync thủ công, cho an toàn :)

quansim

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu ở Hà Nội, lúc nào rảnh Bạn ra 294 Bà Triệu (Quán Càfê Apple) sẽ được AE trợ giúp nhé.

Sáng mai em sẽ ghé qua cafe ạ :) Nghe tiếng rồi nhưng chưa có dịp qua :">

iTunes có cho phép chép ngược từ iPhone vào máy vi tính mà. Khi cắm iPhone vào, máy tính sẽ hiện thông báo là nó sẽ thay đổi bao nhiêu contact trong máy tính. Nếu đồng ý thì bấm Allow đó, không thì cancel.
P/S: mình thích tắt chế độ tự động sync dữ liệu đi. Để sync thủ công, cho an toàn :)
Thanks bạn Mình mấy lần bị mất dữ liệu rồi nên ghê ghê Mấy khoản này ko sành nên phải hỏi han để anh em chia sễ Giờ đang cố gắng khắc phục huhu Anh em ai có thể cách gì cứ nói nhé Em ướm thử cách nào được em sài #:-S

Sau 1 hồi cài lại itunes Em sync nhạc vào bình thường nhưng app mới tải về từ store ko thể sync vào được Toàn báo 1 đống tiếng anh Hic Hic Còn phần danh bạ ko dám click vì sợ bay mất :(

Vitech_it

GÂY DỰNG

nếu muốn backup sms/contacts/call log ... bạn có thể dùng iphone PC Suite, có chức năng backup khá tiện

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Cần dùng Winscp để kết nối iPhone với máy tính, cách làm như sau để lưu danh bạ:

Kết nối được với iPhone bằng Winscp:
- Tìm đến đường dẫn trên iPhone /private/var/mobile/Library/AddressBook
- Sẽ thấy 2 file AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb
- F5 để copy 2 file đó ra thư mục nào tùy thích trên máy tính để lưu trữ.

Xong phần Backup

- Sau mỗi lần restore hay mất danh bạ trên iPhone chép 2 file trên vào lại /private/var/mobile/Library/AddressBook

quansim

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vậy cho em hỏi thêm tình trạng hiện nay sau khi cài lại win máy Em ko thể sync app vào được là do lỗi gì ạ :(

Sau khi restore lại bản 3.0 tất cả đều ổn Nhưng vẫn ko thể sync app vào được Vậy là lỗi gì hả anh em Bình thường lúc trước khi cài lại win tất cả đều ổn Tự dưng cài lại win rồi cài lại itunes Giờ ko thể sync app vào được :((

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau khi restore lại bản 3.0 tất cả đều ổn Nhưng vẫn ko thể sync app vào được Vậy là lỗi gì hả anh em Bình thường lúc trước khi cài lại win tất cả đều ổn Tự dưng cài lại win rồi cài lại itunes Giờ ko thể sync app vào được :((
Sau khi restore bạn đã cài mobile installation OS3 từ source HHVN trên cydia chưa? Đã cài soft free từ Apple Store qua iTunes chưa?

Nếu chưa thì cài đi thôi :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.