Cần trợ giúp với Winfax Pro 10.0!!

Các thớt khác của kinowars
10 Tháng tám 2007 lúc 13:54
Hiện mình đang tập sử dụng chương trình Winfax pro 10.0

Mặc dù đã cài đặt "thành công" nhưng ko hiểu sao ko thể nhận hay gửi fax. Hệ thống thông báo là "unable to connect to server"

Mình nghi ngờ là trong lúc setup khi cấu hình Modem mình đã làm sai công đoạn nào đó nhưng ko biết là sai chỗ nào.

Có ai đã từng sử dụng/cài đặt Winfax Pro thì xin hướng dẫn mình cách cấu hình modem trong setup với.

Cám ơn rất nhiều.

11 Tháng tám 2007 lúc 11:21
Hiện mình đang tập sử dụng chương trình Winfax pro 10.0

Mặc dù đã cài đặt "thành công" nhưng ko hiểu sao ko thể nhận hay gửi fax. Hệ thống thông báo là "unable to connect to server"

Mình nghi ngờ là trong lúc setup khi cấu hình Modem mình đã làm sai công đoạn nào đó nhưng ko biết là sai chỗ nào.

Có ai đã từng sử dụng/cài đặt Winfax Pro thì xin hướng dẫn mình cách cấu hình modem trong setup với.

Cám ơn rất nhiều.
Kiếm gấp 1 line điện thoại của VNPT nhé. Không cần Modem đâu vì Laptop tích hợp Modem Dial -up rồi. Tả thế nào nhỉ. Mất công lắm. Mang máy đến trực tiếp chỉ không quá 1 phút bác Fax dc ngay.

13 Tháng tám 2007 lúc 10:42
@dphuyen: Hic hóa ra là nhầm box à. Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ dù đọc link của bạn ko giúp ích dc gì cho việc set up Winfax.

@chuotdong: Nghe hơi khó tin nhỉ. Nếu ko fax qua Internet dc hoặc buộc phải dùng modem dial-up thì quá bất tiện.

@nguoiquantam: Cám ơn bác đã quan tâm. Nhưng mà cty mình chưa sang đến mức trang bị cho nhân viên laptop ^_^. Với lại chưa hiểu bác nói kiếm line điện thoại của VNPT để làm gì??? Và mang máy trực tiếp đến đâu?

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 13:53
Bác nguoiquantam nói đúng đấy kinowars ơi :

Để có thể fax bằng PC thì chỉ có thể dùng kết nối dial-up để gửi và nhận fax mà thôi. Ý của nguoiquantam nói thế này :

Thường trong mỗi máy laptop hiện nay đều tích hợp 1 modem quay số dạng dial-up và có 1 cổng line trong laptop, như vậy để fax được (ta không thể dùng đường ADSL để fax được) ta chỉ cần cắm dây line điện thoại chạy vào cổng line của laptop. Lúc này ta có thể dùng trình Fax Pro 10 hoặc trình Windows Fax and Scan có sẵn trong Vista Ultimate để fax rất thuận tiện.

Có gì không hiểu bạn cứ trao đổi thêm nhé. Chúc vui :D

13 Tháng tám 2007 lúc 15:32
hoặc trình Windows Fax and Scan có sẵn trong Vista Ultimate để fax rất thuận tiện.

Có gì không hiểu bạn cứ trao đổi thêm nhé. Chúc vui :D
Trong WinXP dùng chương trình có sẵn nào để fax ?
Bạn kinowars nói là không được trang bị laptop thì phải dùng modem dial-up ngoài rồi còn gì ?. Mà đường dây điện thoại của ai chẳng được đâu cứ phải của VNPT. Viettel, EVN ... được hết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday