Cần tư vấn luôn dùng khi pin đầy

Các thớt khác của trongnhan128

trongnhan128

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào mọi người, số là em thấy khi xạc đầy máy sẽ tự động ngừng xạc, vậy nên dạo này trước khi sử dụng, em luôn xạc trước đến khi đèn báo pin tắt thì mở lên xài.
Thế nhưng lần sau mở lại thì pin chỉ còn tầm 8x%.
Bác nào biết xin chỉ giáo.

o0obigcato0o

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác dùng máy j đấy, dùng lâu chưa?, tình trạng như của bác có thể là do bị chai 1 tẹo òi

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vậy nên dạo này trước khi sử dụng, em luôn xạc trước đến khi đèn báo pin tắt thì mở lên xài.
Thế nhưng lần sau mở lại thì pin chỉ còn tầm 8x%.

- Vậy khi đèn pin báo ngắt, bạn có rút điện nguồn không :D
- Bạn có dùng chế độ sleep hay hibernate khi tắt máy không
- Kiểm tra thật kỹ xem khi tắt máy, máy chưa turn off hoàn toàn bạn có gập nắp máy vào luôn không
....

mXm

GÂY DỰNG
Máy của bạn có phải IBM không ? Nếu là IBM (or Lenovo Thinkpad) thì nó có chức năng đặt mức ngắt xạc dưới 100% trong Power Manager.

trungpy

GÂY DỰNG
Máy của bạn có phải IBM không ? Nếu là IBM (or Lenovo Thinkpad) thì nó có chức năng đặt mức ngắt xạc dưới 100% trong Power Manager.

Như vậy, theo bạn thì khi máy sạt báo pin đầy 100% thì lúc này máy sử dụng pin hay dùng nguồn sạt để chạy ?

hanoilab

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Như vậy, theo bạn thì khi máy sạt báo pin đầy 100% thì lúc này máy sử dụng pin hay dùng nguồn sạt để chạy ?

Với máy mình đang sử dụng Lenovo T61p thì bạn có thể xem hình dưới.
Power manager thông báo các trạng thái về pin:

1. Sau khi được sạc đầy: Đã ngắt trạng thái sử dụng pin

2. Vừa rút nguồn: ko sạc (mình để chế độ < 95% mới sạc)

3. Pin < 95%, đang sạc

Qua thí dụ trên bạn có thể tự có kết quả

Attachments

32.8 KB · Đọc: 8
    32.7 KB · Đọc: 9
    33.2 KB · Đọc: 8

trongnhan128

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Pin bị chai một ít thì không có gì lạ, mình muốn hỏi việc mình xạc sẵn cho pin đầy rồi dùng, khi đó có phải là đèn báo xạc pin không sáng thì máy đag dùng trực tiếp nguồn ac. vậy có phải đỡ bị chai không.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...