Cần tư vấn máy mp3 giá trên dưới 1 triệu đồng

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mục tiêu của em khá đơn giản, chỉ mua để nghe tiếng Anh thôi các bác à.

Em vẫn biết là tiền nào thì của đó, không thể với giá trên dưới một triệu mà muốn máy ngon được.

Em có tham khảo qua một vài dòng Creative, Samsung, Sony trên Phong Vũ với mức giá nằm trong tầm tay của em. Tuy nhiên, trước khi mua em muốn nhờ các bác tư vấn giúp:

1- Nên mua loại nào ổn ạ? Âm thanh nghe dịu, nghe lâu không chát tai, vậy thôi ạ.

2- Nên mua ở đâu uy tín, làm ăn đàng hoàng - không làm ăn theo kiểu "sống nhăn", "lôm côm".
Chân thành cảm ơn các bác.:)

@ Nếu mua máy MP3 xài rồi có ổn không các bác?

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chơi luôn con Mp4 Creative cu Neo đang đấu giá đi bác!Cơ hội mua hàng với giá hợp lý đó :D

cenchom

GÂY DỰNG
Bác tham khảo mấy con Apple iPod Shuffle 2GB(2009) thử xem! E cũng đang dùng loại này để nghe tiếng Anh, âm thanh to rõ trong bác ạh! còn hàng MP3 Player, e ớn lắm, dễ hỏng, hay bị virus nên đòi format suốt :).

TQN

GÂY DỰNG
Mình vote một phiếu cho con SANSA CLIP. Con này được đánh giá rất cao trên các diễn đàn.

Slayer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu bạn nghe nhạc gì có thể chọn MP3 theo dạng đó :

- Sony âm thanh mươt và có phần hỗ trợ âm trầm
- Sandisk âm thanh thiên về chi tiết nhỏ âm trầm hơi yếu và tối
- Creative thiên về âm trung và cao ( kết hợp với tai nghe Creativer hoặc Sennheiser dòng Ear phone cho cảm giác chua )
- Apple chả có gì đáng nói ngoài kiểu dáng

Trên đây là nhưng MP3 mình nghe qua ( ko qua HeadAMP tí nào nhé )

Để đánh giá chất lượng thì mình thích Wizpy - Turbo Linux nghe trong trẻo âm sáng và chi tiết

Đây là mình tư review trên log của mình http://vn.myblog.yahoo.com/mrlinhadl/article?mid=13

Nói chung là MP3 player và Headphone phải tự mình nghe chứ xem review chẳng đúng đâu

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn nghe nhạc gì có thể chọn MP3 theo dạng đó :

- Sony âm thanh mươt và có phần hỗ trợ âm trầm
- Sandisk âm thanh thiên về chi tiết nhỏ âm trầm hơi yếu và tối
- Creative thiên về âm trung và cao ( kết hợp với tai nghe Creativer hoặc Sennheiser dòng Ear phone cho cảm giác chua )
- Apple chả có gì đáng nói ngoài kiểu dáng

Trên đây là nhưng MP3 mình nghe qua ( ko qua HeadAMP tí nào nhé )

Để đánh giá chất lượng thì mình thích Wizpy - Turbo Linux nghe trong trẻo âm sáng và chi tiết

Đây là mình tư review trên log của mình http://vn.myblog.yahoo.com/mrlinhadl/article?mid=13

Nói chung là MP3 player và Headphone phải tự mình nghe chứ xem review chẳng đúng đâu

Mình vote một phiếu cho con SANSA CLIP. Con này được đánh giá rất cao trên các diễn đàn.

Chơi luôn con Mp4 Creative cu Neo đang đấu giá đi bác!Cơ hội mua hàng với giá hợp lý đó :D

Dạ em xin chân thành các bác đã tư vấn hộ em ạ.
Chúc các bác ăn Tết vui vẻ, ấm cúng.

Bác tham khảo mấy con Apple iPod Shuffle 2GB(2009) thử xem! E cũng đang dùng loại này để nghe tiếng Anh, âm thanh to rõ trong bác ạh! còn hàng MP3 Player, e ớn lắm, dễ hỏng, hay bị virus nên đòi format suốt :).

Giá bên PV em này khoảng 1tr55, em cũng tính mua em nó luôn. Nhưng chưa biết thế nào. Nó có nghe được chế độ A-B không bạn, tức là chế độ lặp lại câu văn, đoạn văn mà mình muốn nghe lại. Em ví dụ khi học tiếng anh, chắc chắn có những từ không bạn không nghe kịp, hoặc không nghe được. Khi đó, tính năng A-B mới cực kỳ quan trọng. Bác xài em nó có chức năng đó không, mà mình nghe nói IPod Shuffle chép nhạc trực tiếp không được, phải dùng qua chương trình gì gì đó của apple, đúng vậy không nhỉ?

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

SanDisk Sansa® Clip+ MP3 Players

Mình không biết mua con này ở đâu, giá bao nhiêu, hàng có chuẩn không nữa. Bạn nào biết giúp mình với.
Thanks.

TQN

GÂY DỰNG
SanDisk Sansa® Clip+ MP3 Players

Mình không biết mua con này ở đâu, giá bao nhiêu, hàng có chuẩn không nữa. Bạn nào biết giúp mình với.
Thanks.

Bạn thử hỏi bên Phú Thái xem. Giá hình như 800-900k gì đó

cenchom

GÂY DỰNG
Giá bên PV em này khoảng 1tr55, em cũng tính mua em nó luôn. Nhưng chưa biết thế nào. Nó có nghe được chế độ A-B không bạn, tức là chế độ lặp lại câu văn, đoạn văn mà mình muốn nghe lại. Em ví dụ khi học tiếng anh, chắc chắn có những từ không bạn không nghe kịp, hoặc không nghe được. Khi đó, tính năng A-B mới cực kỳ quan trọng. Bác xài em nó có chức năng đó không, mà mình nghe nói IPod Shuffle chép nhạc trực tiếp không được, phải dùng qua chương trình gì gì đó của apple, đúng vậy không nhỉ?
Đầy đủ chức năng như 1MP3 thông thường bạn àh. Giao tiếp với máy tính qua cáp USB và đồng bộ hóa dữ liệu qua chương trình Itunes(chép các file mp3 vào máy thông qua ITunes), bạn có thể download trên trang apple.com
Thân

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đầy đủ chức năng như 1MP3 thông thường bạn àh. Giao tiếp với máy tính qua cáp USB và đồng bộ hóa dữ liệu qua chương trình Itunes(chép các file mp3 vào máy thông qua ITunes), bạn có thể download trên trang apple.com
Thân

Vậy là có đầy đủ chức năng mình cần rùi. Mình cần cái quan trọng nhất là nghe A-B.

Bạn thử hỏi bên Phú Thái xem. Giá hình như 800-900k gì đó

Trên web của Phú Thái hết hàng rồi bạn à. Cám ơn bạn nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...