Cần tư vấn máy MP4?

16 Tháng hai 2008 lúc 10:47
Mình đang có nhu cầu mua 1 cái máy mp4 để xem phim (là chính) và nghe nhạc, hiện đang xài con psp, nhưng ko thích do mỗi lần coi phải convert rất cực, chưa kể vụ phụ đề nữa, dung lượng lại nhỏ, nay muốn nhờ anh em tư vấn hộ con mp4 nào coi film sướng chút, đỡ phải convert. Đang nhắm mấy em sau zen W, archos 505/605, iphone/itouch với cowon A2, cái nào xài ngon nhất nhỉ (về vụ hỗ trợ codec xem film ấy)

trucpq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 18:20
Nếu đã đầu tư cho MP4 mình đề nghị bạn nên mua Archos 604/605 âm thanh hay , màn hình VGA rất đẹp. Nếu muốn xem phim cho hoành tráng bạn có thể xem con AV705, tuyệt hảo.

Nếu cần thêm nhiều tính năng khác mà không cần dung lượng cao lắm thì dùng Iphone, phim nhạc, lướt web, đều mượct mà.

Đầu tư 1 con xứng đáng 1 chút bác sẽ không phải hối tiếc.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
22 Tháng hai 2008 lúc 07:42
bác trucpq hay dùng Archos cho em hỏi, mấy em archos thì mấy file divx, avi có phải convert trước khi bỏ vào máy không, hay cứ copy vào là xem luôn. Chứ ngại nhất cái khoản convert.

22 Tháng hai 2008 lúc 10:08
nếu ai ngại convert thì cowon a3 là quyết định sáng suốt nhất, sau khi tham khảo nhiều quá thì chỉ còn 2 em cowon a3 vs archos 605, cuối cùng mình chấp nhận bỏ wifi + blutooth + lcd cảm ứng + 80gb hdd của archos để lấy tính năng codec cực mạnh của cowon a3, nó hầu như có thể chơi mọi định dạng ko cần convert kể cả HD 720p H264 :D

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
24 Tháng hai 2008 lúc 04:54
thế là sáng suốt đó bác. Xem được bộ phim 2 tiếng, mất hơn một tiếng convert rồi. Em mà tài chính dư dả thì cũng chiến rồi, với cả hơi to, mang đi mang lại không tiện lắm.
Chúc mừng bác. Rảnh thì review cho anh em với bác nhé:D

15 Tháng ba 2008 lúc 23:31
Bạn dùng Mp4 Ramos V80 đi! Nó xài hệ điều hành windows CE, hổ trợ hầu như mọi file video: AVI, ASF, MPG, 3GP, MP4, Rm... Bạn có thể đến cửa hàng của mình để xem máy. Giá bán: 2tr1. Hàng cực độc. Cửa hàng NASA, Địa chỉ: 158 Phạm Văn CHí F4 Q6

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday