Cần tư vấn về Canon S5IS

Các thớt khác của blackangel

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 11:49
Em định mua 1 con này vì thấy giá nó cũng mềm, nhu cầu thì thực ra không có nhưng mà mua mấy cái mày ảnh Compact em chán lắm rùi :confused: nhìn mấy bác chụp mấy tấm đẹp quá ( DSL gì đó ^^)

Nên em cũng muốn lăn tăn thử 1 em xem thế nào ... Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn dùm em.

Em có nên mua S5 ko ? S5 chụp tốt không ? em chưa sử dụng bao giờ và tui tiền em cũng ko nhiều.

Em ở HCM nhé, không biết chỗ nào bán giá mềm , full box và uy tín ko ?

Nếu bác nào rãnh thì chỉ em vài đường cơ bản được ko? em nguyện .... mời mấy bác mấy chầu cafe :D

1 vấn đề nữa là bảo quản khó không mấy bác . em tính hơi lười nhác nên .....

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 12:33
Cho em hỏi thêm nữa là Canon SX100 IS đựoc ko ? em này có ông kinh găn liền, nhìn có vẽ đỡ phải bảo quảng và đỡ cồng kềnh phải không ?:confused:

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 06:04
^^ Nếu bạn chỉ dừng ở P&S thì s5is là lựa chọn hợp lý.
- Khi đã thuần thục các mức chỉnh tay thì ảnh sẽ tốt hơn nhiều so với chụp theo chế độ cài đặt sẵn. Dù ngay từ đầu ảnh của S5IS đã khá ổn rồi.
- Ko biết có phải bạn là 1 trong 2 người ở HCM nhắn sms cho mình ko? Ở HN thì mình có thể giúp bạn có máy như mong muốn. Còn ở HCM thì xin nhờ các anh em khác tư vấn hộ chủ topic :D.
- Với kiểu khí hậu nhiệt đới như VN mình thì bác nên đầu tư chí ít là cái hộp chống ẩm. cho máy.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
14 Tháng một 2008 lúc 09:11
Nếu anh ở TP.HCM và muốn mua các loại máy ảnh du lịch có thể tới tham khảo tại địa chỉ:

Cửa hàng Toàn Thắng. Shop D3 Tầng trệt.
8.217775 - 0904.456366 - 0907.943.692
(Trong Thương xá Tax). Nơi đây không bán hàng cũ dù mới đến 99,99%. Chỉ bán hàng nguyên đai nguyên kiện và chẳng bao giờ bớt cho ai xu nào.

Còn việc bảo quản máy ảnh thì cũng dễ thôi chẳng phải cầu kỳ gì lắm, anh có 02 lựa chọn:

1 . Muốn thể hiện tính chuyên nghiệp thì mua một tủ chống ẩm, tùy theo lớn nhỏ có giá tham khảo khoảng 100us trở lên (tuy chất lượng thật nhưng thường thì ít ai dùng kiểu này vì hơi tốn kém, bởi dân mê máy ảnh đa phần cũng không khá giả gì vì bao nhiêu tiền đều đổ vào máy và ống kính cùng các linh kiện khác hết rồi).

2 . Anh có thể tới các Siêu thị hoặc các cửa hàng bán đồ nhựa dụng cụ nhà bếp mua một hộp nhựa đựng thực phẩm có nắp đậy (nếu nắp có miếng đệm cao su càng tốt), có khóa nắp, có quai xách kích cở: Dài 35Cm, cao 25Cm, ngang 20Cm (Giá tùy theo nhưng với hàng Thái Lan khoảng 50.000 đồng/Cái. Anh mua thêm 1Kg gói chống ẩm (khoảng 30.000 đồng/Kg) đổ tất cả vào và đặt máy ảnh lên là tuyệt vời.

Khu vực TP.HCM thời tiết nóng nhưng không ẩm nên việc bảo quản cũng đơn giản. Không như phía Bắc gặp mùa gió Nồm thì thôi rồi :D chỗ nào cũng ẩm.

Trở lại việc mua máy ảnh S5IS, chiếc này rất đáng mua vì tới thời điểm này giá đã quá tốt rồi (khoảng dưới 400us, hôm trước có người bạn mua 370us).
Về tính năng của máy đánh giá toàn bộ: Trung bình khá.

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 13:46
H9 có Zoom optical 15X, LCD 3" đẹp rực rỡ, xoay đủ 4 chiều, có chế độ Night Shot (dùng hồng ngọai, tắt đèn tối thui vẫn chộp được), có Re-touch ảnh ngay trên máy, nói chung khá đỉnh trong dòng PnS. Nói chung xài con này vui là chính, chụp xa, chụp lén rất tốt mà k sợ bị chửi.. :)
Nếu muốn chụp nghiêm chỉnh hơn thì nên bỏ qua chú này để lên dSLR cho nó lành, chỉ thêm vài chục $. (tớ vừa tiễn em nó đi xong...!)

loicm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2008 lúc 13:54
Nếu anh ở TP.HCM và muốn mua các loại máy ảnh du lịch có thể tới tham khảo tại địa chỉ:

Cửa hàng Toàn Thắng. Shop D3 Tầng trệt.
8.217775 - 0904.456366 - 0907.943.692
(Trong Thương xá Tax). Nơi đây không bán hàng cũ dù mới đến 99,99%. Chỉ bán hàng nguyên đai nguyên kiện và chẳng bao giờ bớt cho ai xu nào.

Còn việc bảo quản máy ảnh thì cũng dễ thôi chẳng phải cầu kỳ gì lắm, anh có 02 lựa chọn:

1 . Muốn thể hiện tính chuyên nghiệp thì mua một tủ chống ẩm, tùy theo lớn nhỏ có giá tham khảo khoảng 100us trở lên (tuy chất lượng thật nhưng thường thì ít ai dùng kiểu này vì hơi tốn kém, bởi dân mê máy ảnh đa phần cũng không khá giả gì vì bao nhiêu tiền đều đổ vào máy và ống kính cùng các linh kiện khác hết rồi).

2 . Anh có thể tới các Siêu thị hoặc các cửa hàng bán đồ nhựa dụng cụ nhà bếp mua một hộp nhựa đựng thực phẩm có nắp đậy (nếu nắp có miếng đệm cao su càng tốt), có khóa nắp, có quai xách kích cở: Dài 35Cm, cao 25Cm, ngang 20Cm (Giá tùy theo nhưng với hàng Thái Lan khoảng 50.000 đồng/Cái. Anh mua thêm 1Kg gói chống ẩm (khoảng 30.000 đồng/Kg) đổ tất cả vào và đặt máy ảnh lên là tuyệt vời.

Khu vực TP.HCM thời tiết nóng nhưng không ẩm nên việc bảo quản cũng đơn giản. Không như phía Bắc gặp mùa gió Nồm thì thôi rồi :D chỗ nào cũng ẩm.

Trở lại việc mua máy ảnh S5IS, chiếc này rất đáng mua vì tới thời điểm này giá đã quá tốt rồi (khoảng dưới 400us, hôm trước có người bạn mua 370us).
Về tính năng của máy đánh giá toàn bộ: Trung bình khá.
Chào bạn,
S5IS mua 370USD ở đâu vậy bạn? Tôi đang dự tính mua con này đây, bạn chỉ giúp nhé (tôi ở TP. HCM)
Cảm ơn bạn

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2008 lúc 16:47
Cảm ơn các bạn nhiều lắm ^^ hihih. Để lên địa chỉ đó xem thử giá thế nào. Còn con SX 100 thì sao hả mấy bác? em thấy nó nhỏ gọn. Không biết ok không nhỉ ???

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 08:31
@loicm: giá 370$ brand new có lẽ chỉ mua đc ở nước ngòai thôi, còn ở VN phải >400$, chú Tiger vừa tiễn 1 em S5IS >95% 370$ thì phải.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
lienltvn CAMERA - MÁY ẢNH SỐ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday