Cần tư vấn về chuột lazer!!!

Các thớt khác của kain

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 11:32
Mình muốn hỏi là chuột lazer có dùng trên mặt kính được không? cụ thể là mặt kính trên bàn gỗ. Với khoảng 30USD thì có loại nào ko?

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 11:45
Nhiều, mình đang dùng 2 con, 1 Logitech v150 và một con targus retractable, chạy trên bàn kính mặt gỗ thì Targus ngon hơn.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 15:40
Đang dùng Logicool V450 Lazer, chú này đầm tay vì có 2 pin, chạy khá trâu. Giá thấy chỉ còn 500K là xấp xỉ 30USD rồi.

contau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2008 lúc 16:07
Chuột bây giờ rẻ rồi mà công nghệ lại cao, mình thik xài chuột ko dây hơn có dây, chuột ko dây cũng có 1 vấn đề khá thú vị: trọng lượng, bạn sẽ điều chỉnh trọng lượng của chuột bằng pin, thông thường pin xạc nặng hơn pin thường và pin dung lượng cao sẽ nặng hơn pin dung lượng thấp, tùy hãng cũng sẽ có trọng lượng khác nhau. Chịu khó đi tìm để có cặp pin phù hợp với mình nhất. Pin đi theo thường dung lượng hơi thấp hoặc là trọng lượng ko phù hợp!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 16:26
Targus là ok nhất khi chạy trên mặt kính; nhưng chỉ tội pin rất chóng hết ... logitech V450,470... gặp mặt kính thì thua rùi.

18 Tháng một 2011 lúc 10:31
Mình muốn hỏi là chuột lazer có dùng trên mặt kính được không? cụ thể là mặt kính trên bàn gỗ. Với khoảng 30USD thì có loại nào ko?
Bác có thể tham khảo chuột không dây rapoo, em cũng đang dùng thấy ổn lắm. Giá cả tương đối rẻ mà mẫu mã lại đẹp, nhiều lựa chọn cho bác. Chỉ cần 200k là bác có con chuột không dây mĩ mãn rùi. Đặc điểm nổi bật là thời lượng pin lâu (tầm 6 tháng sử dụng liên tục) và độ bắt sóng rất nhạy, e dùng lâu rùi mà chưa thấy bị đơ bao giờ.

10 Tháng chín 2011 lúc 05:47
Không hiểu các hãng khác quảng cáo thế nào. Mình thấy bảo chuột laser chạy được trên kính, mình mua con Logitech VX Nano laser có thấy chạy được đâu. Hình như phải mặt kính dày và không trong suốt thì mới chạy được

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday