(Cảnh báo) Đồng hồ Gold Time Watch (donghogoldtimevn) lừa dối khách hàng bán hàng kém chất lượng

Các thớt khác của hoantoanauto
Cảnh báo anh em tránh xa cửa hàng Gold Time Watch này, Bán hàng kém chất lượng, chính sách bảo hành lừa dối khách hàng.

Nói trước để anh em hiểu: tôi kinh doanh phụ kiện ô tô, không hề cạnh tranh hay là đối thủ gì với cửa hàng này nhé.

Bản thân tôi mua hàng thường tìm hiểu rất kỹ và đọc về chính sách bảo hành, cũng như tham khảo đánh giá của người mua hàng trước khi mua, thấy trên fb review tốt. Chính sách bảo hành ghi trên website là 1 đổi 1 trong 30 ngày nếu lỗi của nhà sx. và bảo hành miễn phí trong thời hạn 3 năm.

Tôi có trao đổi trước và được anh Hoàng là quản lý tại Gold Time Watch cam kết sản phẩm chất lượng và là hàng chính hãng nên rủ đứa em cùng đi, 2 anh em xem và ưng ý mua 2 chiếc đồng hồ cơ Bentley BL1832-25 hở van tim ngày 08/4/2019. Tôi mua chiếc dây kim loại Demi mặt xanh - Giá niêm yết 6.300.000đ - Giảm giá 23% còn 4.850.000đ. Dưới đây là ảnh cửa hàng đăng trên fb ngày 09/

Lúc đầu mua hàng thấy tư vấn ok, giảm giá nhiều nên rất hài lòng anh em ạ!

Đồng hồ của tôi khi mua được anh Hoàng tư vấn chịu nước 5ATM - Chịu áp suất tĩnh tối đa sâu 50m. Anh cứ dùng đi mưa, rửa tay hay là tắm vòi sen, tắm bồn thoải mái.

Tôi cũng nghĩ ok vì chiếc Neos của tôi đã dùng 3 năm lúc mua giá 2tr4 (Anh Hoàng có xem và nói anh mua đắt, em mà mua giúp chỉ hơn 1tr) chiếc Neos này tôi dùng 3 năm tắm, đi bơi và đem cả tắm biển đều ok không hề bị vào nước.

Đến ngày 28/4 tôi phát hiện đồng hồ bị hơi nước bên trong, suất thời gian sử dụng tôi dùng như với chiếc đồng hồ trước đã dùng 3 năm, có hôm tắm tháo ra, có hôm tắm tôi đeo đồng hồ. chỉ tắm vòi sen nước ấm chứ nhà tôi làm gì có bồn tắm mà ngâm đâu ^^.

Anh em có thể nói tôi dùng ẩu, hay của bền tại người.... Nhưng với tôi đã mua đồng hồ chống nước thì đem đi tắm là chuyện bình thường, tính tôi cũng lười tháo ra lắp vào. Mà dùng đồng hồ cũ 3 năm như vậy đâu có sao.

Tiếp theo thấy đuối về chính sách 1 đổi 1 trong 30 ngày, anh Hoàng quay sang nói vào nước không phải lỗi do nhà sản xuất nên không được đổi mới. Và đổ trách nhiệm lỗi này do tôi đem đồng hồ đi tắm vòi sen, và nói tôi không có kiến thức sử dụng đồng hồ.

Anh Hoàng nhắn:
Nói thật em đi tắm đến dây vòng nhẫn em còn tháo ra
Mình đeo dh khi tắm còn liên quan tới hóa chất xà bông
Nhiều vấn đề nó k bền màu vỏ

Tôi trả Lời:
đó là anh, không phải em, đồng hồ đểu em đeo đi tắm cũng ko vào nước. nên đồng hồ này đắt hơn chút... mà quảng cáo chịu nước 50m thì phải hơn mấy cái đồng hồ 1-2 tr chứ.

Anh Hoàng nhắn:
Đây cũng là lời khuyên của bên em đối với khách hàng
Đấy là lý do mà khách hàng luôn nói thế
Nếu vậy tại sao đh vài trăm triệu vẫn vào nước bình thường

Tôi trả Lời:
em tin tưởng thương hiệu đức như anh nói, tin tưởng cửa hàng bán phải hơn loại 1-2tr em đã dùng, chứ biết đi tắm mà bị thế thì em không bao giờ mua.

Tiếp theo anh Hoàng nói rất dài về cách sử dụng đồng hồ và việc đồng hồ vào nước

Tôi trả lời:
thôi mất thời gian, nói thẳng với anh đến cái đoạn anh nói bên mình trên web ghi bảo hành 1 đổi 1, rồi anh nhắn ko hề ghi vậy là em hiểu rồi. vấn đề gì xảy ra thì đổ cho khách. chính sách 1 đổi 1 thì viết để cho có thôi. Với em 4-5 tr cũng không to đâu, nhưng bán hàng như vậy là không trung thực.

Khi em mua hàng anh bảo chống nước 50m anh dùng thoải mái. đến khi em dùng rất bình thường trong giới hạn 5ATM anh đổ lỗi cho em... và trên web ghi bảo hành 1 đổi 1 trong 30 ngày. rồi anh lại nói không có chính sách ấy??

Biết kiểu này Gold Time Watch thoái thác trách nhiệm, em nói hướng giải quyết mới là em không tin tưởng sản phẩm Bentley này nữa nên em sẽ chấp nhận chịu thiệt, bù thêm tiền để đổi sang sản phẩm thương hiệu khác. Coi như em vẫn tin tưởng cửa hàng thêm 1 lần nữa, Em bù thêm phần chênh tiền chênh và phần tiền cửa hàng yêu cầu em bù thêm bao nhiêu em sẽ bù, coi như em đen dính sp lỗi nên mất thêm khoản này.

Anh Hoàng trả lời:
A thông cảm bên em k thu mua hàng cũ nên không đổi được a ạ !!!

KẾT LUẬN:
1. Gold time Watch đăng thông tin trên website bảo hành 1 đổi 1 trong 30 ngày là lừa dối:
- Trên web ghi vậy nhưng nhân viên trả lời "Bên em không ghi bảo hành 1 đổi 1 trong 30 ngày"
- Khi tôi gửi ảnh chụp web thì đành trả lời đồng hồ chưa đeo và chưa cắt mắt mới được đổi mới!
- Nếu sản phẩm có lỗi về máy không thể sửa chữa thì mới đổi máy khác, không đổi toàn bộ đồng hồ.

2. Gold time Watch Bán đồng hồ Bentley kém chất lượng:
- Thông tin khi giới thiệu, quảng cáo với khách thì nói rất tốt, chồng nước tĩnh 50m anh cứ dùng hàng ngày thoải mái.
- Đến khi bị vào nước thì nói bên em giới thiệu 50m như vậy là theo công bố của nhà sản xuất . Vào nước khi tắm là lỗi của người dùng không phải lỗi của nhà sản xuất, !??? 2 câu này cắn vào đít nhau, vô lý vô cùng anh em ạ.

Video cửa hàng Gold Time Watch bán hàng kém chất lượng, lừa dối khách hàng:

Last edited by a moderator:

gunnroseclose

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu ông bán nói câu này: “Anh cứ dùng đi mưa, rửa tay hay là tắm vòi sen, tắm bồn thoải mái.“ thì lỗi hoàn toàn thuộc về ông bán vì 5atm thì chỉ đi mưa nhỏ hoặc rửa tay đc thôi chứ đi tắm thì vài hôm là hấp hơi nước ngay.

Còn vấn đề hấp hơi lỗi ng dùng là đúng vì đồng hồ 5atm thì ko ai mang đi tắm bao h cả. Hãng cũng ko bao h chịu bảo hành lỗi này cả.

Tóm lại, nếu cửa hàng tư vấn như vậy thì lỗi cửa hàng, còn cửa hàng ko tư vấn vậy thì lỗi bác chủ thread

Nếu ông bán nói câu này: “Anh cứ dùng đi mưa, rửa tay hay là tắm vòi sen, tắm bồn thoải mái.“ thì lỗi hoàn toàn thuộc về ông bán vì 5atm thì chỉ đi mưa nhỏ hoặc rửa tay đc thôi chứ đi tắm thì vài hôm là hấp hơi nước ngay.

Còn vấn đề hấp hơi lỗi ng dùng là đúng vì đồng hồ 5atm thì ko ai mang đi tắm bao h cả. Hãng cũng ko bao h chịu bảo hành lỗi này cả.

Tóm lại, nếu cửa hàng tư vấn như vậy thì lỗi cửa hàng, còn cửa hàng ko tư vấn vậy thì lỗi bác chủ thread
Cái em cú nhất là: (chính sách 1 đổi 1 trong 30 ngày họ đăng trên web bác có thể vào xem, nhưng nhân viên trả lời "bên em không có chính sách 1 đổi 1", khi em gửi ảnh chụp trên web thì đổi sang "bên em chỉ đổi khi anh chưa đeo và chưa cắt mắt"). Em chưa nói đến đoạn vào nước. đoạn trả loiaf này đã thấy vô lý rồi bác ạ!

meovn

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em cũng là ng bán đồng hồ, nhưng những con ko phải diver e đều ko khuyến khích ae đi tắm lại đeo, ko cần phải là nc ấm mà cả nc lạnh cũng ko nên đeo luôn. vì khi đeo đi tắm, sự thay đổi đột ngột nhiệt độ dễ làm các gioăng cao su nó giãn nở ko đều dẫn đến hiện tượng shock nhiệt và bị hấp hơi nc.
b chủ nếu có máy hút ẩm thì tháo đít đồng hồ ra để vào đấy là lại ok b à. còn ko thì đem ra ngoài thợ họ làm hoặc bảo hành cho.
còn về chính sách bảo hành thì e xin miễn bàn luận :D

gunnroseclose

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái em cú nhất là: (chính sách 1 đổi 1 trong 30 ngày họ đăng trên web bác có thể vào xem, nhưng nhân viên trả lời "bên em không có chính sách 1 đổi 1", khi em gửi ảnh chụp trên web thì đổi sang "bên em chỉ đổi khi anh chưa đeo và chưa cắt mắt"). Em chưa nói đến đoạn vào nước. đoạn trả loiaf này đã thấy vô lý rồi bác ạ!
Bao h cũng vậy, 1 đổi 1 trong 30 ngày phải là lỗi nsx thì họ mới đổi chứ lỗi ng dùng thì họ ko đổi. Vd như bác mua 1 con đt về bác làm rơi vỡ màn hình rồi đi bắt đền thằng bán thì ko thằng nào đổi máy mới cho bác cả.
Với cái đồng hồ, họ đổi nếu bác đang dùng bt tự nhiên nó chets ko chạy nữa. Còn khi bị hấp hơi nước và đặc biệt lại chỉ là dress watch chống nước 5atm thì họ đều sẽ quy là lỗi ng dùng. Đó là lí do mình hỏi bác có chắc chắn cái vụ ông Hoàng tư vấn bác đeo đi tắm sen tắm bồn thoải mái ko. Mấu chốt là ở chỗ đó chứ ko nằm ở chỗ chối chiếc gì cả. Nếu bác có bằng chứng tư vấn như vậy thì lỗi của bên bán còn nếu ko chứng minh được thì lại thành ra là bác đuối lí đó

Bao h cũng vậy, 1 đổi 1 trong 30 ngày phải là lỗi nsx thì họ mới đổi chứ lỗi ng dùng thì họ ko đổi. Vd như bác mua 1 con đt về bác làm rơi vỡ màn hình rồi đi bắt đền thằng bán thì ko thằng nào đổi máy mới cho bác cả.
Với cái đồng hồ, họ đổi nếu bác đang dùng bt tự nhiên nó chets ko chạy nữa. Còn khi bị hấp hơi nước và đặc biệt lại chỉ là dress watch chống nước 5atm thì họ đều sẽ quy là lỗi ng dùng. Đó là lí do mình hỏi bác có chắc chắn cái vụ ông Hoàng tư vấn bác đeo đi tắm sen tắm bồn thoải mái ko. Mấu chốt là ở chỗ đó chứ ko nằm ở chỗ chối chiếc gì cả. Nếu bác có bằng chứng tư vấn như vậy thì lỗi của bên bán còn nếu ko chứng minh được thì lại thành ra là bác đuối lí đó
Vâng. hôm đi mua em rất tin tưởng nên không hề quay video lại, nhưng chắc chắn anh Hoàng có nói "anh cứ dùng hàng ngày thoải mái". và trong video hôm nay có nói lại "em bảo anh tránh tắm nước nóng" cái này em không hề được nghe hôm mua. Em không phải lên đây để họ đổi ý hay ăn vạ gì cả bác ạ. Dù gì bán hàng như vậy em thấy không đủ uy tín nên cảnh báo anh em thôi ạ!

Vấn đề đổi mới thì em có nói bên trên rồi ạ, Nếu họ nói từ đầu vào nước không được đổi mới thì em sẽ ko ý kiến gì về đổi mới nữa, đằng này ban đầu họ nói không có chính sách đổi, em gửi ảnh trên web thấy trả lời sai nên lại đổi hướng sang "chỉ đổi khi sp chưa đeo và chưa cắt mắt" chỗ này là bán hàng không trung thực bác ạ!

gunnroseclose

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vâng. hôm đi mua em rất tin tưởng nên không hề quay video lại, nhưng chắc chắn anh Hoàng có nói "anh cứ dùng hàng ngày thoải mái". và trong video hôm nay có nói lại "em bảo anh tránh tắm nước nóng" cái này em không hề được nghe hôm mua. Em không phải lên đây để họ đổi ý hay ăn vạ gì cả bác ạ. Dù gì bán hàng như vậy em thấy không đủ uy tín nên cảnh báo anh em thôi ạ!
Vậy là ông đó nói “anh cứ dùng hàng ngày thoải mái” thay vì câu Anh cứ dùng đi mưa, rửa tay hay là tắm vòi sen, tắm bồn thoải mái.“ phải ko bác, nếu chỉ nói “dùng hàng ngày thoải mái” thì bác đang rơi vào thế yếu rồi. Chỉ khi ông kia bảo “tắm vòi sen, bồn tắm thoải mái” thì mới có thể chỉ ra lỗi rõ ràng từ phía họ thôi.

Đó là mình phân tích dựa trên phương diện kĩ thuật, còn vấn đề tranh chấp chuyện đổi mới thì mình ko bàn đến vì đó là câu chuyện riêng giữa ng bán và người mua.

Vậy là ông đó nói “anh cứ dùng hàng ngày thoải mái” thay vì câu Anh cứ dùng đi mưa, rửa tay hay là tắm vòi sen, tắm bồn thoải mái.“ phải ko bác, nếu chỉ nói “dùng hàng ngày thoải mái” thì bác đang rơi vào thế yếu rồi. Chỉ khi ông kia bảo “tắm vòi sen, bồn tắm thoải mái” thì mới có thể chỉ ra lỗi rõ ràng từ phía họ thôi.

Đó là mình phân tích dựa trên phương diện kĩ thuật, còn vấn đề tranh chấp chuyện đổi mới thì mình ko bàn đến vì đó là câu chuyện riêng giữa ng bán và người mua.
Thực sự câu chữ em cũng như bác thôi, không thể nhớ rõ từng từ được ạ. em chấp nhận rủi ro vì đặt niềm tin sai sản phẩm, sai cửa hàng. rất cảm ơn bác đã cho em thêm ý kiến ạ!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
goodhope PHẢN HỒI GD MUA-BÁN & ĐẤU GIÁ 28

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em kinh tế cũng tạm tạm mà cũng muốn mua ủng hộ hàng Việt Nam
Cơ mà vừa thấy em thấy có vài bài báo nói xe gặp rất nhiều lỗi, đang đi chết máy với chảy dầu gì đó
Không biết có bác nào trải nghiệm em nó chưa thì cho em xin ý kiến với ạ
hoặc bác nào rà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday