Cảnh giác !!!

Các thớt khác của camera

camera

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười một 2007 lúc 21:44
Theo nguồn tin đáng tin cậy từ CA Phường 1 , Q Bình Thạnh, TpHcm thì trong thời gian gần đây vào buổi tối từ 8g đến 10g trên đoạn đường Đinh Tiên Hoàng từ cầu Bông đến ngã 3 Đinh Tiên Hoàng & Phan Đăng Lưu đã xảy ra nhiều vụ giật Laptop khi đi trên xe gắn máy. Thủ đoạn của kẻ gian là đi khoảng 3 xe gắn máy, một chiếc có chở theo một cô gái trẻ đẹp chạy phía trước xe người bị hại nhằm đánh lạc hướng, còn một xe chạy phía sau và một xe lao lên giật Laptop trong xe và zọt thật lẹ, đến khi phát hiện thì mọi sự đã xong rồi
thông tin này cảnh báo cho các bác nào thường xuyên đi trên con đường này nên cảnh giác nhé, cẩn thận một chút còn hơn không .

Hong biết post trong này được không ? Nếu không được thì mods xóa đi nhé :p

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười một 2007 lúc 22:49
Tối nào em cũng về nhà bằng đường này :(

Hôm nọ đi trên đường 3/2, đi từ sau đến tự nhiên thấy 3 thằng thanh niên đi 2 xe máy đều ko có biển số, thấy vậy thôi chứ cũng chả care làm j` ... ai ngờ khi em vượt lên đi trc, thì 2 xe đó kè tới 2 bên ... hỏi đường bằng cái giọng SG đặc sệt : "anh ơi có biết đường đến bệnh viện Hòa Hảo ko ?". Em bảo : "dạ ko biết anh ạ" ... rồi thấy ớn ớn, nên nhanh mắt tìm ngay 1 cửa hàng điện thoại bên đường nhảy vào giả vờ hỏi mua máy móc.

Em nghĩ 3 thằng đó chắc là cướp giật j` đấy, thấy mình đi ngơ ngơ ngoài đường, xe ko phải biển số 5x nên mới như thế ... mà cuối cùng chả có bị j`, nhưng đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp như thế ... từ khi chân ướt chân ráo vào SG :)

Mong bác nào có kinh nghiệm mấy vụ này chỉ thêm giúp em để em còn cảnh giác :D em ko muốn mất laptop :(

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười một 2007 lúc 23:55
Theo nguồn tin đáng tin cậy từ CA Phường 1 , Q Bình Thạnh, TpHcm thì trong thời gian gần đây vào buổi tối từ 8g đến 10g trên đoạn đường Đinh Tiên Hoàng từ cầu Bông đến ngã 3 Đinh Tiên Hoàng & Phan Đăng Lưu đã xảy ra nhiều vụ giật Laptop khi đi trên xe gắn máy. Thủ đoạn của kẻ gian là đi khoảng 3 xe gắn máy, một chiếc có chở theo một cô gái trẻ đẹp chạy phía trước xe người bị hại nhằm đánh lạc hướng, còn một xe chạy phía sau và một xe lao lên giật Laptop trong xe và zọt thật lẹ, đến khi phát hiện thì mọi sự đã xong rồi
thông tin này cảnh báo cho các bác nào thường xuyên đi trên con đường này nên cảnh giác nhé, cẩn thận một chút còn hơn không .

Hong biết post trong này được không ? Nếu không được thì mods xóa đi nhé :p
Thỉnh thoảng em vẫn về khuya đường này, vác laptop đi uống cafe Wifi toàn sau 10h đêm mới về ko ;) nhưng vì mặt ko có chữ giàu, đi dép lào + đi xe Cub custom 92 nên tụi cướp tường SV đi làm về muộn :D :D

*Dù xài laptop xịn cỡ nào đi nữa + đi xe cub là an toàn nhất ;);)

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 06:29
nghe xong tin này em run quá...........

ngày nào cũng đi làm trên con đường này, hoa điệp vàng rải xuống chân em.... :D

mà lúc nào trên người cũng có 1 em laptop và 1 em projector.....

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
13 Tháng mười một 2007 lúc 07:29
Các bạn cũng đừng nên quá bận tâm hay lo lắng về việc này nhiều, dù gì thì cũng chưa đến mức độ "cướp giật nhiều như rươi" :D

Chúng ta đã được cảnh báo nên mọi người cẩn thận một chút là được. Chúc các bạn một ngày mới vui vẻ, làm việc hiệu quả :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday