Canon G12 xuất hiện tại VN với giá bán gần 11 triệu

Các thớt khác của namanh163

namanh163

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
Cách đây khoảng một tháng, bản du lịch dòng G cao cấp nhất của Cannon - Powershot G12 đã ra mắt với vòng điều chỉnh như DSLR, màn LCD lật xoay và ống 28-140mm. Loại máy ảnh compact cao cấp nhất của Canon đã xuất hiện tại Việt Nam dưới dạng xách tay với giá tham khảo khoảng 11,9 triệu đồng.

images 2.jpg

Sau đây là một số hình ảnh về Cannon G12 tại Việt Nam:

G12 vẫn sở hữu cảm biến độ phân giải 10 Megapixel và bộ xử lý hình ảnh DIGIC 4 nhưng tiếp tục cải thiện chất lượng ảnh ở ISO cao qua hệ thống HS hỗ trợ ISO lên tới 12.800.

Cạnh phải máy.

Cạnh trái.

G12 vẫn tiếp nối ưu điểm dòng G khi trang bị cho người dùng nhiều tính năng chỉnh tay phong phú.

Màn hình lật xoay là một trong những thay đổi lớn nhất của G12.

Màn hình này có kích thước 2,8 inch công nghệ Vari-angle PureColor II VA (TFT) độ phân giải 461.000 điểm ảnh.

Máy hỗ trợ cổng kết nối HDMI và microUSB.

G12 có thêm bánh xe phía trước để điều chỉnh thông số như các máy DSLR, điều mà các model dòng G trước đây không có.

Canon G12 hiện đã có mặt tại Việt Nam dưới dạng xách tay. Giá tham khảo tại cửa hàng Techland (Hàng Khay, Hà Nội) là 10,9 triệu đồng (549 USD).

Nguồn: Sohoa

kijinobita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giá G của Cano thì khỏi phải bàn cãi, nhưng máy mới ra nên giá cũng chưa good cho lắm :D

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cầm con này gọn nhẹ cơ động, cầm 500d đi chơi ko tiện to quá chẳng bỏ đâu cho vừa, lại nửa nạc nửa mỡ Pro ko giống pro vì body nhỏ cầm ko sướng.
Mình đã chuyển từ 450D qua G11 cũng vì lý do này.
Giá rổ kiểu này con G11 mình rớt giá rồi.

hoangroller

GÂY DỰNG
Giá máy mới cao quá. Tầm này thì lượm 1 em 500D về chụp tê luôn.

với em(dân amater) con G11 thuộc loại: chụp là đẹp
trải nghiệm chưa từng có bao giờ khi sài máy ảnh du lịch.
Vote cho G12 :)

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cầm con này gọn nhẹ cơ động, cầm 500d đi chơi ko tiện to quá chẳng bỏ đâu cho vừa, lại nửa nạc nửa mỡ Pro ko giống pro vì body nhỏ cầm ko sướng.
Mình đã chuyển từ 450D qua G11 cũng vì lý do này.
Giá rổ kiểu này con G11 mình rớt giá rồi.
500D chỉ là dòng entry-level thôi bác, em đâu có nói là sử dụng cho dân pro đâu. Tuy nhiên tính năng của máy cũng rất ok so với các dòng DSLR khác.
với em(dân amateur) con G11 thuộc loại: chụp là đẹp
trải nghiệm chưa từng có bao giờ khi sài máy ảnh du lịch.
Vote cho G12 :)
Về tiêu chí "chụp là đẹp" thì 500D hơn đứt dòng P&S, trong khi máy cũng rất dễ xài, ai cũng có thể chụp được.

burgboy1204

Nhím
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
G12, điểm nâng cấp thích nhất so với G10, G11 là bánh xe chỉnh tay phía trước, nhìn chuyên nghiệp hơn, tiện lợi như khi sử dụng máy ảnh DSLR.

Riêng Hybrid IS thì không care lắm vì nó chỉ quan tâm tới cái Optical Stabilizer của nó chứ đẩy ISO cao không ổn lắm ở dòng máy compact như vậy.

todd

GÂY DỰNG
Mình vừa mua con G12, đang ở Nhật nên mua luôn, giá là 53800 Yên, khoảng gần 12tr :D. Tập tẹ chơi bời tí

HhNDL82

GÂY DỰNG
Dòng G của canon từ trước kia chụp đã đẹp rồi. Mình nhớ lúc trước dùng em G5 hay G7 gì gì đó. Rồi update dần dần thêm cả Flash nữa là lung linh luôn.

Chụp nghiệp dư mà dùng em này là quá đủ rồi :D

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dòng G chụp đẹp ra phếp, em dùng DSLR và vừa mua thêm chú G11 được 2 hôm, chụp cho chất ảnh ngon phết (tất nhiên là vẫn thua DSLR)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.