Canon G7 - làm thế nào để chụp chuyển động nhanh?

Các thớt khác của Alan_Hill

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng năm 2007 lúc 23:56
Xin chào các bác.
Hôm nọ sau khi đã tham khảo sự tư vấn của các bác em đã vác về 1 em Canon G7.
Nhưng vì chưa có kinh nghiệm chụp ảnh nhiều nên phần lớn em chỉ chụp Auto và 1 số hiệu ứng chụp ảnh có sẵn của máy.
Nhưng em vẫn chưa biết làm thế nào để chỉnh cái phần Manual sao cho nó phù hợp với việc chụp những vật chuyển động nhanh như là xe máy hay chim chóc ... Đôi khi đi xe máy (ngồi sau) ngoài đường em muốn giơ máy chụp cái gì đó nhưng mà hầu như ảnh cho ra bị nhòe.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 00:06
Nếu muốn chụp vật có tốc độ nhanh bác có thể sử dụng mode Tv để fix tốc độ khoảng từ 1/250s hoặc trên, ở mode này máy sẽ tự động chỉnh khẩu độ để cho ra tấm hình đúng sáng. Lưu ý mode này chỉ nên sử dụng trong môi trường ánh sáng ban ngày đầy đủ còn thiếu thì phải tăng iso lên đấy nhé.

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 01:39
Vâng.
Bác demdalat làm ơn chỉ cho em làm thế nào để chụp xe cộ mà lại nét thế đc ko ah?
Em thử chụp TV thì thấy ánh sáng rất yếu, dù đã cho ISO lên cao nhất.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
28 Tháng năm 2007 lúc 09:25
Có phải bạn hỏi chụp thế này?
Anh biết tấm ảnh này chụp bằng máy và ống kính gì không? Hướng dẫn của anh Ta Luan là tối ưu, vừa nhanh vừa dễ, chế độ M cũng được nhưng với máy G7 chỉ lo là khi vừa điều chỉnh cân bằng xong bấm máy thì….đối tượng đã biến mất trước đó vài phút

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng năm 2007 lúc 15:44
Tấm trên mình chụp bằng Canon IXY 800IS
Hình mới chụp chiều qua đẹp quá .
Chắc quả này phải vài phát nhá mới được như ý .

trocloc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 17:49
Panning: Trên các diễn đàn chuyên về nhiếp ảnh như vnphoto.net , phôt.vn cũng đã có những bài về kỹ thuật này! để sử dụng cách chụp này thì phải để Tv, tốc độ tầm 1/30s, lấy nét đối tượng (half press) rùi bấm chụp (full press), đồng thời lia máy theo đối tượng. Chú ý phải lia máy đúng theo tốc độ của đối tượng chứ không nên nhanh quá hay chậm quá, vì nếu như thế sẽ bị nhòe!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
lienltvn CAMERA - MÁY ẢNH SỐ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday