Canon Ixus 850 IS và Panasonic Lumix TZ3

Các thớt khác của nouvorc

ngtrungha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Canon 850IS giá $310, bảo hành 6 tháng. Bạn ra Khánh Long Camera, 35 Lê Lợi. Giá Của TZ3 cúng tầm ấy hoặc rẻ hơn.
Khi chụp ở nơi thiếu sáng, cần ISO cao thì chất lượng ảnh của 850IS hơn hẳn TZ3, đó là điều chắc chắn.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@starnt: A cho e hỏi con TZ3 a mua ở đâu ạ ? Có chỗ nào trong SG bán hàng đàng hoàng k ạ? Và cách để fân biệt hàng trung hoa anh hùng với hàng xịn là sao ạ? Vì e nghe nói hang trung hoa nó xài chip CCD lỡm xài 6tháng sau là xuống màu lun. Nhờ các a tư vấn hộ e ạ, đã wiết định rước nàng tizzy3 :p
Chiếc của tớ là mua ở Buydig.com nên hi vọng là đồ ... tốt, tớ chưa hề nghe nói vụ máy và CCD Trung Hoa bao giờ nên không dám bình luận, CCD làm khó lắm nên hi vọng đó là đồn thổi thôi. Cách đây 1-2 tháng tớ có qua Tax thấy rao giá 340$, hi vọng bây giờ rẻ hơn.

@ ngtrungha: TZ3 có 1 chế độ preset chụp chuyển động nhanh khi thiếu sáng và không đèn, trước đây tớ coi thường chế độ đó ở cái chip kích thước có 1/2.5 inch như Tz3 và 850is nhưng hôm qua bấm thử 1 phát và hoàn toàn hài lòng khi xem ở kích thước vừa màn hình 17inch. xem lại ISO lên tới 3200 :D :D :D

Xem thêm một vài tấm chụp Tz3 ở zoom 40x :D :D :D tại đây

Cam on cac ban da quan tam den TZ3

Trước tiên, chất lượng của TZ3 không còn bàn cải nữa.
máy thích hợp cho những ai đi du lịch với zoom 10x.
Ống kính LEICA và chíp xử lý Venus III cùng vối CCD lớn hơn cho ra những bức ảnh đẹp và không gian ảnh rộng hơn.
Hiện tại TZ3 có bán tại Trung tâm điện máy Nguyễn Kim với những quà tặng hấp dẫn.
Hàng bán tại NGuyễn Kim do công ty Panasonic nhập về bán là hàng chính hãng.
Vừa rối mình có đi miền Tây, sử dụng TZ3 chụp, thích ơi là thích.:)
Attached là những tấm ảnh mà mình muốn chia xẻ cùng các bạn.

Attachments

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trước tiên, chất lượng của TZ3 không còn bàn cải nữa.
máy thích hợp cho những ai đi du lịch với zoom 10x.
Ống kính LEICA và chíp xử lý Venus III cùng vối CCD lớn hơn cho ra những bức ảnh đẹp và không gian ảnh rộng hơn.
Hiện tại TZ3 có bán tại Trung tâm điện máy Nguyễn Kim với những quà tặng hấp dẫn.
Hàng bán tại NGuyễn Kim do công ty Panasonic nhập về bán là hàng chính hãng.
Là người sở hữu 1 em TZ3 tớ xin có ý kiến sau:
Hoàn toàn nhất trí với bạn về chất lượng của Tz, đặc biệt khi chụp du lịch ngoài trời
Chưa nhất trí với bạn về CCD vì nó thuộc loại NHỎ NHẤT chứ không lớn vì vậy cũng giống như nhiều những chiếc CCD nhỏ khác, nó chụp khi thiếu sáng không tốt lắm,
Tizzy 3 bán ở nhiều siêu thị nhưng NGUYỄN KIM là một trong những nơi bán ĐÚNG GIÁ chính hãng và vì vậy Đắt Nhất. một số siêu thị điện máy khác bán Tz2 Tz3 chính hãng hoàn toàn với mức giá rẻ hơn tới 500-700 ngàn VND,

Là người sở hữu 1 em TZ3 tớ xin có ý kiến sau:
Hoàn toàn nhất trí với bạn về chất lượng của Tz, đặc biệt khi chụp du lịch ngoài trời
Chưa nhất trí với bạn về CCD vì nó thuộc loại NHỎ NHẤT chứ không lớn vì vậy cũng giống như nhiều những chiếc CCD nhỏ khác, nó chụp khi thiếu sáng không tốt lắm,
Tizzy 3 bán ở nhiều siêu thị nhưng NGUYỄN KIM là một trong những nơi bán ĐÚNG GIÁ chính hãng và vì vậy Đắt Nhất. một số siêu thị điện máy khác bán Tz2 Tz3 chính hãng hoàn toàn với mức giá rẻ hơn tới 500-700 ngàn VND,
Theo thông tin từ tập đoàn Matsu#!#!#!#!a khi tung con TZ3 ra thị trường, họ công bố rằng kích thước CCD của TZ3 lớn hơn kích thước của người tiền nhiệm của nó là TZ1 mà.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo thông tin từ tập đoàn Matsu#!#!#!#!a khi tung con TZ3 ra thị trường, họ công bố rằng kích thước CCD của TZ3 lớn hơn kích thước của người tiền nhiệm của nó là TZ1 mà.
Chính xác là Tz3 và Tz2 lớn hơn Tz1 (vài milimet vuông)
Tz 3: 1/2.35 inch
Tz 1: 1/2.5 inch

Lớn hơn ở đây thực ra là rộng hơn một xíu, có nghĩa là nếu chụp wide 16:9 ở 28mm thì Tz3 là wide xịn chứ không phải là cắt trên cắt dưới của cái CCD rồi bảo là WIDE. Điều này có nghĩa là nếu để ở kích thước 4:3 thông thường thì phần bắt sáng của nó cũng như 1/2.5 inch mà thôi

Hiện tại máy ảnh số có thể nói 1/2.5 inch là loại nhỏ nhất và phổ biến gần nhất cho các máy compact (kể cả Canon 850is, S5is) trừ ông nội Canon A450 460 chip nhỏ kinh hồn 1/3 inch.

::confused:
em co ve bat dau kinh ne ve kien thuc may anh cua bac roi do
Hom nao co dip, bac xoa mu ve kien thuc may anh cho em duoc khong??
San day, chieu thu 4, luc 1h chieu, bac co thanh pho HCM khong? Ben Panasonic co quay mot spot 4 phut ve may anh Panasonic, bac tham gia chi se kinh nghiem cua nguoi su dung may anh TZ3 duoc khong? Kenh TV la infoTV.
Bac lien he voi em theo so dien thoai : Trung :0989180787.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em hiện dùng BIDV mà thấy giao dịch chậm quá nên muốn chuyển qua làm visa ngân hàng khác, bác nào dùng HSBC với VCB cho em hỏi làm visa bên nào ưu đãi , giao dịch ổn định nhanh hơn ạ. Tks :D
Lazada Vietnam Master card on Monday