Canon vẫn là No.1!

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đại gia ngành ảnh - Canon, vừa đồng loạt tung ra 11 sản phẩm, trong đó có:

* 6 model MAS Point-to-Shot: PowerShot S80 (8 MP); PowerShot SD450 (5 MP) & SD550 (7 MP) PowerShot SD30 / IXUS i Zoom (5 MP); PowerShot A610 (5 MP) & A620 (7 MP).

* Speedlite 430EX flash (trong cùng một điều kiện, phục hồi năng lượng sau mỗi cú bấm nhanh hơn 420EX tới 40%).

* 2 ống kính zoom: 24 - 105 mm F4.0L IS USM và the 70 - 300 mm F4.0 - F5.6 IS USM.

* 2 D-SLR: Rất xuất sắc!

+ Canon EOS 5D, full-frame 12.8 megapixel: Đẳng cấp chuyên nghiệp nằm ở giữa EOS 20D và EOS 1D series với điểm nhấn quan trọng là "full-frame (35 mm negative size) 12.8 megapixel CMOS sensor" (bộ cảm biến CMOS 12.8 MP "bắt" ảnh với 100% tiêu cự, như ở máy phim 35 mm). Màn hình 2.5" (lớn hơn ở EOS 20D); USB 2.0 High-speed, compatible with WFT-E1 wireless transmitter. Giá tham khảo: $3299 (US) / €3459 (EU).

+ Canon EOS-1D Mark II N: Tuy nhiên, con này mới là đỉnh của chuyên nghiệp (dù chỉ đạt 8.2 MP). Tốc độ trập tối đa: 1/8000s; 45 điểm nét (giống như EOS 3 máy phim, nhìn vào như cái tổ ong)... Nói chung là có ti tỉ thứ đáng nói, chả kể xiết. Giá tham khảo $3999 / €4500 (EU).

Hình đây:

Link tham khảo đây:

http://www.dpreview.com/articles/canoneos5d/

http://www.dpreview.com/news/0508/05082208canoneos1dmkiin.asp

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Úi giời đất ơi
Chửa mua được 20D thì nó lại đánh cái phẹt ra mấy cái khác.
Lại thèm 5D rồi
chán không tả được.

darkside of the night

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạo này lại thèm chơi máy ảnh mới chán,nhìn mê quá.Chả biết dành dụm thế nào để mua đc :( (Cũng may có dòng này chứ cứ biết mỗi 1DS mark II thì chết toi mơ ước :D)
Thanks bác Nobita đã cập nhật thông tin mới cho anh em nhé.

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh em chuẩn bị đi nhặt 1Ds, 1D, 1D Mark II, 20D, 10D, 350D, 300D giá rẻ hehe

5D chiếc máy D-SLR NON-PRO đầu tiên FULL FRAME, không biết bao giờ nó hạ xuống dưới $2.000 nhỉ 8-|

Canon hiểm thật, năm nào cũng giới thiệu vài body mới. Đầu tư cho ống kính thôi các bác ơi :D

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Không phải cái đầu tiên full frame đâu bác. Cái đầu tiên full frame là 1Ds Mark II.

Mà 5D sao còn chưa được xếp vào PRO hả bác?

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nobita said:
Không phải cái đầu tiên full frame đâu bác. Cái đầu tiên full frame là 1Ds Mark II.

Chỉ có dòng EOS 1 của Canon 1, 1N, 1V, 1D, 1Ds... các bác thợ mới coi là PRO thôi bác ạ vì các máy này có weathershield đi mưa nắng bụi được... cái 5D này đi offline chẳng may ngã xuống suối là toi luôn :D

Hồi trước em có 10D rơi xuống biển có 3 giây mà cũng tèo... chỉ hận đời không có xiền mua EOS 1 :D

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nobita said:

5D, 300D, 350D,20D,10D,D60....
đều chưa phải là PRO hết vì nếu cố gắng bạn vẫn có thể mua được :D

Nhưng giá cũng căng quá, bỏ thời gian mò mẫm tìm 1D Mark II may ra cũng nhặt được một con giá cũng chỉ nhỉnh hơn tí, tuy không full frame nhưng cũng là PRO.

dungtt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vừa gạ gẫm mãi vợ mới đồng ý cho mua 20D, thế mà nó lại ra luôn 5D.
Cũng vẫn còn an ủi được một phần là giá 5D những hơn 3000 lận.
Với lại 5D chỉ có 3fps thui chụp catwalk thì chỉ có toi, còn 20D thì những 5fps lận, vẫn còn tốt chán.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cuhiệp lên 350D rồi á ........

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...