cáp của HDD transcend classic

Các thớt khác của viettracy

viettracy

NHẬP HỘI
Chào các bác. lúc chiều em mới vác 1 cái hdd transcend StoreJet 320gb classic. cái cáp usb của nó thấy kì kì quá 8->, cáp được chia ra 2 đầu usb liền, em được biết là để cung cấp đủ điện cho hdd [-(==> 2 đầu cắm 2 cổng thẳng trên máy (vì qua hub thì cũng như không thôi). Con lap của em thì cùi, có mỗi 2 cổng usb, cắm thế để nghỉ luôn chuột :(

nếu h` em chỉ cắm 1 đầu usb thì có được ko ạ :(, nó có ảnh hưởng hay hỏng hóc gì ko? nghèo nên com cóp được mỗi chút mua cái ổ :(, sợ lắm. mong các bác chỉ giáo :)

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với dòng hdd này có thể gắn 1 đầu vào máy vẫn chạy tốt. Không ảnh hưởng gì đến hư hỏng của hdd. Khi dùng với ổ cứng dòng cao thì phải có thêm phần nguồn phụ như nói trên.

Nên cắm cable vào hdd rồi để cố định, sau đó gắn vào computer. Tránh tình trạng sốc hdd có thể mất dữ liệu bên trong.

viettracy

NHẬP HỘI
Với dòng hdd này có thể gắn 1 đầu vào máy vẫn chạy tốt. Không ảnh hưởng gì đến hư hỏng của hdd. Khi dùng với ổ cứng dòng cao thì phải có thêm phần nguồn phụ như nói trên.

Nên cắm cable vào hdd rồi để cố định, sau đó gắn vào computer. Tránh tình trạng sốc hdd có thể mất dữ liệu bên trong.

cảm ơn bác rất nhiều :X :X :X tánh em toàn để cáp ở trên máy rồi cắm device sau :-ss, may có bác nhắc lần sau em rút kinh nghiệm :D

nmp20

GÂY DỰNG
cắm thế nào chả đc bác ơi, ổ di động bây giờ chống sốc khá OK, cắm 1 cable thì thường là nó ko nhận ổ thôi, mình dùng con Seagate có lần đang copy data cầm lên xong rơi 1 phát mà chả sao cả, hĩ hĩ

viettracy

NHẬP HỘI
:D bác liều quá. à tiện thể cho em hỏi luôn có cách nào chặn chức năng write ko ạ :(. lưu film rồi cho bạn bè mượn, chỉ cho tụi nó cop thôi chứ k cho xóa hay edit file của mình ạ :D

vingrau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình dùng 2.5" external HDD đến 500GB rồi không thấy có vấn đề về điện khi cắm vào cổng USB của laptop. Chỉ cắm 1 dây chính là đủ.

Desktop Đông Nam Á thì mới hay phải cắm thêm dây phụ vì nguồn điện của nó không phải bao giờ cũng chuẩn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.