cấp cứu - backup battery 0%

1 Tháng tư 2007 lúc 19:28
thay đc pin đó đấy bạn . nó cũng là pin xạc. nhưng mà phải mang tới nơi chuyên sửa PDA hoặc Laptop ( vì lấy pin CMOS của laptop thay cũng OK )
- không thì cũng đơn giản mà , vì có khi nó chỉ lỏng hoặc chạm gì đó
vệ sinh là hết :)) !

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng tư 2007 lúc 22:33
con O2 XDA II của em sao backup battery chỉ còn O% ... có phải nó bị hư ko ? làm sao bây giờ có thay được ko hả các bác ? thay thì cỡ bao nhiêu tiền nhỉ ?
Bác uprom wm05 cho e nó luôn đi để đỡ phải mở máy ra thay pin làm gì cho mất dzin máy đi.uprom lên wm05 rồi thì coi như cái Pin backup đó chẳng để làm gì cả!

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 07:27
em nghĩ cục pin no cũng có tác dụng khi up lên 2005 chứ,như là tháo pin ra ngày giờ chắc phải reset lại ! nếu pin hư

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 08:36
em nghĩ cục pin no cũng có tác dụng khi up lên 2005 chứ,như là tháo pin ra ngày giờ chắc phải reset lại ! nếu pin hư
hiển nhiên là pin backup nó có tác dụng để lưu trữ DL khi pin chính bị hết trong 1 khoảng TG nào đó tùy vào pin backup của máy rồi nhưng nếu uprom lên wm05 để có thể khắc phục đc điều đó so với bác mở máy ra để thay pin thì cái nào hơn?

nghiadao

TRÙM M.O.D.E.R.A.T.O.R
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 20:22
cái mình nói là dù có dùng win 5.0 thì cũng cần pin backup để lưu ngày giờ ,nếu không hết pin thì mấy cái lịch hẹn sai hết,không biết mình nói vậy đúng không

4 Tháng tư 2007 lúc 09:56
Bác uprom wm05 cho e nó luôn đi để đỡ phải mở máy ra thay pin làm gì cho mất dzin máy đi.uprom lên wm05 rồi thì coi như cái Pin backup đó chẳng để làm gì cả!
Ơ thế bác ơi, có Wm05 cho O2i rồi à :confused:. Bác biết chỗ nào share cho anh em mấy, cứ phụ thuộc mãi vào cái pin backup cũng thấy mệt quá cơ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday