Cấp cứu : built-in camera :(

Các thớt khác của dicky.ykcid

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 12:38
Con lappy Acer của em có tích hợp camera vào sẵn, cụ thể là : Logitech OrbiCam 1.3MP.

Lúc trc xài ko vấn đề j`, dạo gần 1 tháng nay, ko sử dụng đến, bây h cần dùng đến, thì lại ko lên đc nữa :((. Sau đây là triệu chứng của em nó.

Khi chạy chương trình Acer OrbiCam của máy, nó thông báo như sau :

Nó cứ "connecting" rồi lại "Camera is in use by another application" như vậy mãi thôi ạ. Đồng thời em nghe thấy 2 cái âm thanh plug và unplug device liên tục, cứ như mình cầm cái đầu usb mà rút ra cắm vào vậy ạ, hix, nhưng rõ ràng đây là wc gắn trong, em có tác động j` vào đc đâu chứ :-s. Trong lúc có âm thanh plug/unplug như vậy, vào My Computer thấy như sau :

Tiếp theo vào Y!M mở webcam lên thì :

Sau đó là thông báo : "The webcam is not connected" và "Sorry, no Webcam was found on your system".

Vào Device Manager check thì vẫn thấy có nhận đc Acer OrbiCam, thậm chí nó còn bảo "This device is working properly" :-s

Ban đầu em nghĩ máy vẫn nhận thấy được wc nghĩa là phần cứng ko bị sao, chắc kiểu này do bị hỏng phần mềm (driver hoặc windows có vấn đề) nên thử restore máy về lại factory backup bằng đĩa restore đi theo máy, nhưng vẫn bị tình trạng y hệt, lúc trc mỗi lần restore xong thì mọi thứ vẫn OK.

Hic, các bro vào đọc và xin cho em chút ý kiến ạ. Thanks :)

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 13:56
máy bác sài core 2 chắc mới mua, còn khg đem đi bảo hành sớm nữa

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 17:06
Dạ vẫn còn trong thời hạn bảo hàng. Nhưng mà trung tâm bảo hàng của Acer ở tận SG :( còn bảo hành tại cửa hàng ở đây, thì bọn KTV chả biết j` cả (hic, ko phải em nói quá, mà đúng là vậy, lúc trc máy bị mất recovery, lúc đó em ko biết là có hidden partition, chỉ nghĩ là phải có đĩa mới làm đc, mà dùng đĩa thì cứ recover đc nửa chừng là bị lỗi, đem máy đến hỏi cách xem sao, bọn nó còn chả biết j`, ghét quá tự mang về mò mò cho nhanh)

lfosky

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 22:21
Dạ vẫn còn trong thời hạn bảo hàng. Nhưng mà trung tâm bảo hàng của Acer ở tận SG :( còn bảo hành tại cửa hàng ở đây, thì bọn KTV chả biết j` cả (hic, ko phải em nói quá, mà đúng là vậy, lúc trc máy bị mất recovery, lúc đó em ko biết là có hidden partition, chỉ nghĩ là phải có đĩa mới làm đc, mà dùng đĩa thì cứ recover đc nửa chừng là bị lỗi, đem máy đến hỏi cách xem sao, bọn nó còn chả biết j`, ghét quá tự mang về mò mò cho nhanh)
ủa em tưởng ở quang trung có trung tâm bảo hành của Acer mà. Bác check lại coi có đúng không nhé, bạn em nó nói mang ra đấy bao hành rồi( Đoạn gần ngã tư Tràng Thi đó)

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 22:07
Coi chừng xoay ngược cái Webcam,Webcam Acer chỉ xoay 225 độ(hướng xuống)

Nếu em xoay ngược lên thì trật khớp rồi,đem ra Acer bó bột đi :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 22:20
Hí hí, sau 1 thời gian đc Dr. Bac_Ba_Phi chẩn đoán, cuối cùng em wc đã hoạt động lại bình thường. Cách chữa như sau : cầm wc xoay tới xoay lui vài lần, thử mở các chương trình kia lên, thì tất cả lại ok :D

Em và con lappy vô cùng cảm tạ Bac_Ba_Phi ạ :-*

21 Tháng ba 2007 lúc 23:21
bác bị giống mình nè.nhưng mình vào CHAT thì connect thì ok.còn trong cái COMPUTER thì nó biến đi đâu rồi,em đem lại bảo hành thì nó kêu cài lại máy.bó tay chấm nét luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday