cấp cứu cấp cứu, con sony của e tự nhiên die rùi

Các thớt khác của vlq

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:23
Chiều nay e đang xài con VAIO ngon lành, tự nhiên máy đứng luôn, phải nhấn nút power mới tắt máy được, sau đó mở máy thì chỉ thấy đèn sáng, màn hình hoàn toàn đen thui, chết tiêu, làm ơn cứu dùm hic hic

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:32
Theo chủ quan của mình thì máy bạn vẫn còn hoạt động;chỉ trục trặc :hoặc ram;hoặc nguồn;không đến nỗi tiêu luôn đâu bạn;cứ bình tĩnh đem ra tiệm nào sửa laptop uy tín để kiểm tra lại nhé...

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:58
được rồi
b1: lấy pin ra
b2: về sinh ram ( gỡ ram ra, lấy cục gôm vệ sinh chân ram)
b3: gắn ram vô lại
b4:bật máy, nếu có cái màng hình CRT để kiểm tra thì tốt nhất, nếu LCD không lên hình mà CRT lên hình, thì bạn kiểm tra cable của LCD với mobo
b5; gắn lại tất cả

p/s: nếu bạn kiếm được cây ram nào đó của ai đang dùng để test thì hay nhât

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 23:39
thanks 2 bác, quả đúng như dự đoán, nó bị hư ram, nhưng lại hư 1 khe cắm ram mới đau chứ!hic hic, cái khe này nó hư 1 lần cách đây vài tháng, đã sửa giờ lại hư tiếp, e ở TP HCM, xin các bác 1 địa chỉ uy tín+giá sinh viên để e sửa cái khe ram này, thanks

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 07:43
thanks 2 bác, quả đúng như dự đoán, nó bị hư ram, nhưng lại hư 1 khe cắm ram mới đau chứ!hic hic, cái khe này nó hư 1 lần cách đây vài tháng, đã sửa giờ lại hư tiếp, e ở TP HCM, xin các bác 1 địa chỉ uy tín+giá sinh viên để e sửa cái khe ram này, thanks

Bạn đem đến công ty kỹ nghệ Việt, Việtlap ấy, nó nằm trên đường cộng hòa, gần siêu thị maxximax cộng hòa đó.
Chỗ này mấy anh làm việc rất nhiệt tình và giá cả tương đối phải chăng

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday