Cấp cứu giúp em con O2 obit

27 Tháng ba 2007 lúc 10:53
Em đang dùng con O2 obit, hôm nay vừa install thử inersoft cash organiser 7.1 nhưng không thành công và cứ treo máy suốt, mặc dù đã soft reset nhiều lần cũng như power off, nhưng vẫn không cứu được.
bác nào có chiêu gì khác chỉ giúp em gấp nhé. quả này mà toi thi lại lục tốn quá, nên mong các chuyên gia chi giúp:(
Xin cảm ơn nhiều,

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 11:13
Có thể phiên bản Cash organiser 7.1 không tương thích với con Obit của bạn! Nếu được thì Remove nó đi sau đó Soft Reset lại! Còn không thì phải Hard Reset thôi bạn à!

2 Tháng tư 2007 lúc 14:15
Clear Storage trong WM5.0 os5.1.342

Có nhầm box không nhỉ? có palm O2 obit hả bác???

Ủa, em vào PPC mà, nếu không may nhầm thì bác bỏ qua giúp em.
Kính thưa các bác dùng O2, máy của em, không may khi cài thằng cash organ thì bị treo giữa chừng đến nỗi reset cũng không thể nào mà thoát ra nổi cái wizard installation. theo em suy luận thì lỗi đó là do em nhấn yes mà không để ý nó bảo mình install inesoft address (cái này nó lại đi kèm với bản mới của cash). thật ra nó sẽ phải install bình thường chứ, nhưng không biết tại sao nó treo béng cái máy của em. Ác nữa là nó không chịu thoát ra khi soft reset.
Kính thưa các bác, em đã phải chạy safemode và clear storage từ system menu. Làm phát này thiệt lắm ạ, lại phải cài đặt các program lại từ đầu, mất cả contacts. cho em hỏi, phát này có phải là hard reset không a?

Mong được chỉa sẻ và chỉ giáo thêm, hi vong sẽ khá hơn

nugift

Life is beautiful
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:29
Ủa, em vào PPC mà, nếu không may nhầm thì bác bỏ qua giúp em.
Kính thưa các bác dùng O2, máy của em, không may khi cài thằng cash organ thì bị treo giữa chừng đến nỗi reset cũng không thể nào mà thoát ra nổi cái wizard installation. theo em suy luận thì lỗi đó là do em nhấn yes mà không để ý nó bảo mình install inesoft address (cái này nó lại đi kèm với bản mới của cash). thật ra nó sẽ phải install bình thường chứ, nhưng không biết tại sao nó treo béng cái máy của em. Ác nữa là nó không chịu thoát ra khi soft reset.
Kính thưa các bác, em đã phải chạy safemode và clear storage từ system menu. Làm phát này thiệt lắm ạ, lại phải cài đặt các program lại từ đầu, mất cả contacts. cho em hỏi, phát này có phải là hard reset không a?

Mong được chỉa sẻ và chỉ giáo thêm, hi vong sẽ khá hơn
Clear Storage cũng đồng nghĩa với hard reset đó bạn à. Không phải do soft không tương thích với Orbit của bạn mà lỗi xảy ra có thể do bạn install không đúng cách thôi. Khi bạn nhấn 'yes' thì cũng không gây ra lỗi đâu.

Phần mềm này install hơilâu ở khâu cuối cùng, bạn phải chờ khoảng 5 phút rồi mới nhấn 'OK' trên màn hình nhỏ (do PPC báo). Lần sau cứ yên tâm làm đúng các thao tác là OK mà. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday