"Cấp cứu" - Hiện tượng screen của Acer n300 "trắng phớ", xin nhờ các huynh giúp đớ

inovisa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 22:33
Em hiện đang dùng con Acer n300, tự nhiên nó mắc bệnh, màn hiện lên toàn màu trắng, ko điều khiển được. Vẫn sync bình thường với máy tính. Em đã làm đủ mọi cách, soft reset, hard reset vẫn nothing changes, em đang pó tay, rất mong các pác giúp đỡ!:eek:

11 Tháng chín 2007 lúc 08:54
Em hiện đang dùng con Acer n300, tự nhiên nó mắc bệnh, màn hiện lên toàn màu trắng, ko điều khiển được. Vẫn sync bình thường với máy tính. Em đã làm đủ mọi cách, soft reset, hard reset vẫn nothing changes, em đang pó tay, rất mong các pác giúp đỡ!:eek:
Bác nên nói rõ hơn như may có bị rơi ko , hay tư nhiên bị như vậy thì mới co phương án giải quyết đc:D :D

11 Tháng chín 2007 lúc 11:32
tự nhiên bị hay máy bác làm rơi vậy ??:D

11 Tháng chín 2007 lúc 21:13
Không phải lo ngại nhiều đâu.

Mình thử bắt mạch từ xa xem nhé: Máy của bạn bị treo (hoặc để lâu hết pin), bạn bật máy & máy khởi động lại (soft reset). Nhưng khi qua đựoc màn hình Boot, chuẩn bị qua màn hình Xanh lá cây của WM05, hoặc vừa qua rồi thì xuất hiện màn hình trắng. Sau đó treo luôn.

Cái này theo chuẩn đoán thì bị lỗi khi tải Rom. Thỉnh thoảng 1 số máy lại bị. Chỉ cần up lại ROM là xong.

Nếu ở HN, mang máy qua chỗ mình sửa cho.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 21:29
Bác tư vấn giùm xem bác sẽ làm thế nào. Tho em hiểu, Acer N300 up rom qua thẻ nhớ. Thao tác uprom đòi hỏi phải HR. Mà lại ko HR được thì làm sao uprom? Hoặc bác có cách uprom khác thì tuyệt quá, em cũng xin được giúp luôn bởi cũng đang cầm trong tay 1 em Acer N311 mắc bệnh y chang. Tks

11 Tháng chín 2007 lúc 21:33
Tất nhiên là UP ROM qua thẻ nhớ. Làm gì không có chuyện hard reset được.

Ở trên bác ấy nói là hard reset xong vẫn không thay đổi.

Còn trong trường hợp xấu nhất. Máy hỏng phần cứng. Màn hình chỉ có đèn backlight sáng! Cái này chắc bó tay. Kiếm con nào hỏng main thay sang vớt vát lấy cái màn hình xem sao.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 21:38
Hớ hớ tình hình là HR ko được mới chết. Thao tác HR là giữ today+mail+SR đúng ko? Em làm như vậy màn hình vẫn trắng phớ, chờ tiếng "teng" quen thuộc khi HR mãi ko thấy đâu. Sau đó màn hình tiếp tục trắng 30s rồi tiếng kêu được mong chờ đó vang lên, rồi lại tiếp tục trắng, chả làm được gì cả.

À mà ko hiểu có dùng tool mtty để up qua bootloader như Hx4700 ko nhỉ? Vừa up con 4700 theo cách này xong.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 13:08
Hớ hớ tình hình là HR ko được mới chết. Thao tác HR là giữ today+mail+SR đúng ko? Em làm như vậy màn hình vẫn trắng phớ, chờ tiếng "teng" quen thuộc khi HR mãi ko thấy đâu. Sau đó màn hình tiếp tục trắng 30s rồi tiếng kêu được mong chờ đó vang lên, rồi lại tiếp tục trắng, chả làm được gì cả.

À mà ko hiểu có dùng tool mtty để up qua bootloader như Hx4700 ko nhỉ? Vừa up con 4700 theo cách này xong.
em cũng dùng N311 nên không lạ gì nó đâu, bác ạ. May mắn là chưa gặp hiện tượng trắng xóa màn hình thôi. Mà nó có chết cũng không sao, dùng lâu quá ròi:D. Giờ chỉ dùng để đọc ebook và tra từ thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Phim Châu Tinh Trì mình sưu tập từ nhiều nguồn, tất cả đều có USLT nên xem rất vui, mình chia sẻ cho bác nào cần down về coi lại những bộ phim gắn liền với tuổi thơ thời còn VCD...

1. Tây Du Ký I: Nguyệt Quang Bảo Hợp[/COLO ...
Lazada Vietnam Master card on Monday