cấp cứu hp dv6000 !!!

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 19:57
em mới vừa mua 1 con hp dv6000, người nhà em mua từ US về, mua về tự tay e bung win luôn. hx máy chạy thì ngon ơ, nhưng khổ nỗi loa nó bị rè, e tắt tiếng đi luôn mà nó vẫn cứ kêu rè.... rè....rè, hx e cũng recovery rùi nhưng tình trạng cũng y chang như vậy.có bác nào có cao kiến gì ko.
Em cũng chuẩn bị sẵn tinh thần xách ra HP VN bảo hành, ko biết VN nó có support con máy của e ko. con máy của em là hp dv6626us.
Giúp em với các bác ơi

sanozubei

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 20:09
em mới vừa mua 1 con hp dv6000, người nhà em mua từ US về, mua về tự tay e bung win luôn. hx máy chạy thì ngon ơ, nhưng khổ nỗi loa nó bị rè, e tắt tiếng đi luôn mà nó vẫn cứ kêu rè.... rè....rè, hx e cũng recovery rùi nhưng tình trạng cũng y chang như vậy.có bác nào có cao kiến gì ko.
Em cũng chuẩn bị sẵn tinh thần xách ra HP VN bảo hành, ko biết VN nó có support con máy của e ko. con máy của em là hp dv6626us.
Giúp em với các bác ơi
Hp bảo hành toàn cầu mà bác. khi có loa mới rè hay lúc nào cũng rè hết. Nếu có loa mới rè bác thử thổi mạnh vào màng loa coi. Có thể hết. CÒn lúc nào cũng rè thì phải ra bảo hành gòi.
Chúc may mắn. :D

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2007 lúc 23:00
e search trên Diễn đàn thấy có anh nói đi Bh hp gì cả tháng mới xong hx, ko biết thực hư thế nào. có bác nào đã từng bh ở HP chưa làm ơn chia sẽ e ít kinh nghiệm , hx buồn wa, máy mới mua dc 1-2 ngày về mà thế này.

6 Tháng mười hai 2007 lúc 23:31
e search trên Diễn đàn thấy có anh nói đi Bh hp gì cả tháng mới xong hx, ko biết thực hư thế nào. có bác nào đã từng bh ở HP chưa làm ơn chia sẽ e ít kinh nghiệm , hx buồn wa, máy mới mua dc 1-2 ngày về mà thế này.
bác cứ yên tâm lên bảo hành ở hp,loa rè thì họ sẽ thay cho bác,em mới đi thay về nè,nhưng họ phải giữ máy mấy ngày,cả tháng thì lâu quá,em nghĩ ko có chuyện đó đâu.Em nghĩ họ giữ máy mấy ngày là đúng thôi vì đâu phải chỉ 1 mình mình đến bảo hành đâu đúng ko bác ?.Chúc bác bh thành công! Chờ tin vui từ bác nhé,em cũng xài hp nên rất quan tâm,hôm lên bảo hành thấy nhiều người cũng bảo hành loa,sao altec lansing mà bèo ghê :mad:

7 Tháng mười hai 2007 lúc 11:37
hx buồn thật, họ giữ máy của mình mấy ngày bác nhỉ.
theo họ nói thì 4-5 ngày,bác nhớ kiểm tra hardware máy trước khi mang bảo hành,ghi lại cẩn thận,rồi khi lấy máy thì nhớ kiểm tra lại ngay tại chỗ bảo hành cho chắc,có gì thì khiếu nại luôn:D(lo xa thế cho chắc chứ em nghĩ hp làm việc ok lắm) .Không biết trường hợp của bác họ có yêu cầu ổ cứng phải empty ko nữa,của em thì họ yêu cầu là ko có dữ liệu gì trong máy,nhưng em khác của bác vì em còn phải "nhờ" họ lấy lại phân vùng recovery,nói là nhờ nhưng là phải tốn tiền dịch vụ:D Em mới lấy lại, bây giờ mang về lại quậy làm phân vùng recovery im luôn hehe ko biết thế nào nữa,đang tìm cách sửa nó,ko thì chắc phải xài win lởm cho nó rẻ vậy :rolleyes:
à quên,họ hẹn 4-5 ngày nhưng của em chỉ 2 ngày là gọi lên nhận máy rồi,của bác chắc ngồi đợi mấy tiếng nhỉ,em thấy thay loa cũng chẳng có gì,hôm lên lấy máy có nhìn trộm mà:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday