Cấp cứu, miniS up ROM xong không bị đơ luôn!!!!!

9 Tháng hai 2007 lúc 09:16
Nhờ các pros chẩn bệnh hộ cái: Mình có con miniS chip G4, mình up ROM xong thì máy chỉ vào đến chỗ màn hình khởi đọng là dừng luôn ở đó. Mình đã đưa về bootloader để up bản ROM khác thì bản ROM nào máy cũng chỉ hiện lên màn hình khởi động
IPL 2.21.001
SPL 2.21.001
GSM 02.25.11
OS 1.5.4.2
là bị đơ luôn.
Không biết đây là bệnh gì. Nếu đem sửa thì sửa chỗ nào, giá cả bao nhiêu.
Cám ơn nhiều.
P/s: Tết đến nơi rồi mà bị hỏng máy thì hơi bị bùn!

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 10:16
Về dòng Wizard thì em chưa up quả nào nhưng bác tham khảo lại các bước up xem còn thiếu gì không? Em đoán bác còn thiếu bước như ở dưới chăng (tổ hợp phím thế nào em chưa rõ) hê hê.
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES

9 Tháng hai 2007 lúc 10:37
Đã thử hardreset rồi mà không được. Khii ấn phím 0 xác nhận việc hardreset xong thì màn hình lại trở về chỗ màn hình khởi động rồi không nhúc nhích gì cả. Nhờ mọi người giúp đỡ tí không Tết đến nơi rồi lại không có máy dùng

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 10:40
Bài trên em nhầm nhọt sang máy khác rồi, thế mới đau.

dreamteam3x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng hai 2007 lúc 14:01
Máy của bạn là chip G4, hãy download bản ROM dành cho G4 về, UP lại ROM với bản ROM chính thức, may ra còn cứu chữa được.Nếu bạn Up nhầm cái ROM dành cho G3 có cả bản Boot của G3 thì vô phương cứu chữa.Nhưng may mắn bác chưa phá hỏng bộ Boot của nó.Hãy tìm down bản Rom chính thức dành cho chip G4 và UP lại ngay đi.Nhớ phải vào Boot Loader Mode mới có thể UP được nhé.Để vào Boot loader mode hãy tắt máy, giữ 2 phím: CAM+Power cho đến khi BL Mode xuất hiện với màn hình có 3 vạch màu.Sau đó thì việc tiếp theo là Up lại.Chú ý đọc kỹ các hướng dẫn trước khi UpROM nhé.Phải biết phân biệt chip G3, G4 để mà chọn bộ ROM thích hợp để UP.Good luck!!!!!

10 Tháng hai 2007 lúc 21:15
Than ôi. Mình nản quá rồi. Up ROM hàng chục lần rồi từ bản RUU_Molski.Biz_226102_22610105_022511_G4_WWE-30MB.exe đến bản AKU3.2 , AKU3.3 rồi lại CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE.exe mà cũng không làm cho con miniS của mình chạy lại được. Nguy hiểm hơn là khi mình down bản ROM Xda_MiniS_LaunchROM_v154102.exe trên myxda.com về up thì
IPL 1.15
SPL 2.21.001
Chắc là tèo rồi vì như thế đã up lộn bản ROM của chip G3. Mà trên www.myxda.com chỉ có 1 bản ROM cho miniS này thôi không chỉ rõ là cho chip G3 hay G4.
Bây giờ chỉ tự trách mình nghịch dại thôi

10 Tháng hai 2007 lúc 22:37

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday