cấp cứu O2i tư nhiên không hoạt động

18 Tháng bảy 2007 lúc 16:12
Nhờ các bác cấp cứu giúp con O2i, đang hoạt động rất bình thường, khi kết nối WI-FI, gọi skype tự nhiên sọc mạ hình và treo máy luôn. Sau khi tháo pin ra một hồi, kết nối vào PC thì Hardreset được. Hiện tượng này lại tiếp diễn nhưng không thể HR được nữa, kết nối với PC chỉ thấy báo đèn đỏ.
Mong các bác giúp đỡ gấp.
Xin chân thành cảm ơn!

18 Tháng bảy 2007 lúc 17:24
Nhờ các bác cấp cứu giúp con O2i, đang hoạt động rất bình thường, khi kết nối WI-FI, gọi skype tự nhiên sọc mạ hình và treo máy luôn. Sau khi tháo pin ra một hồi, kết nối vào PC thì Hardreset được. Hiện tượng này lại tiếp diễn nhưng không thể HR được nữa, kết nối với PC chỉ thấy báo đèn đỏ.
Mong các bác giúp đỡ gấp.
Xin chân thành cảm ơn!
Có lẽ pin backup của bạn bị lỏng or có vấn đề rùi.Cứ sạc khoảng 2 tiếng nữa đi rùi HR lại với dây sync kết nối với pc

kizzmegbye

KỸ SƯ
GẮN KẾT
18 Tháng bảy 2007 lúc 23:00
Bác thử xạc cho đầy rồi làm lại xem được không!Em sợ về vấn đề Pin backup của bác thôi!

19 Tháng bảy 2007 lúc 10:30
Rất cảm ơn sự quan tâm của các Bạn (các bác). có lẽ Pin Backup có vấn đề vì khi xạc qua syn, tôi thường bị hiện tượng báo lỗi hết pin backup. sau đó tháo sync ra thì pin backup chạy từ 0-100% sau khoảng 3s, mặc dù pin đang dùng còn đầy. không biết có phải chập dây sync không vì thỉnh thỏng có tiếng lách cách khi bắt đầu kết nối. Liệu có cachs nào khắc phục được không?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn

19 Tháng bảy 2007 lúc 10:46
Rất cảm ơn sự quan tâm của các Bạn (các bác). có lẽ Pin Backup có vấn đề vì khi xạc qua syn, tôi thường bị hiện tượng báo lỗi hết pin backup. sau đó tháo sync ra thì pin backup chạy từ 0-100% sau khoảng 3s, mặc dù pin đang dùng còn đầy. không biết có phải chập dây sync không vì thỉnh thỏng có tiếng lách cách khi bắt đầu kết nối. Liệu có cachs nào khắc phục được không?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn
Một là chỗ tiếp xúc của pin chính ko tốt 10%==> bạn xem lại
Hai là pin backup có vấn đề 90% ==> thay pin backup.
That's all

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty TNHH Gạch Thái Châu chuyên sản xuất và cung cấp gạch không nung, gạch block không nung chất lượng tốt, số lượng không hạn chế, giá rẻ nhất trên thị trường toàn quốc. Chúng tôi nhận cung cấp gạch block không nung số lượng lớn, nhỏ tùy theo nhu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday