Cấp cứu: quạt lúc nào cũng quay hết tốc lực

Các thớt khác của PinkSun01

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 14:59
Do mạo hiểm thay CPU cho con Compaq Presario 2253AP từ Celeron M 1.4 GHz (512 Kb L2 cache) lên Centrino 1.6 GHz (1 Mb L2 cacheL), cái quạt bây giờ cứ quay hết cỡ liên tục làm ồn và hao pin kinh quá. Các bác kĩ thuật (chỗ thay chip) kêu là do thay chip cao hơn nên máy nóng hơn -> quạt phải quay liên tục như vậy, không thể khắc phục được. Nghe có lý quá.

Xin hỏi các bác có cách nào khắc phục được không? Thanks

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng tư 2007 lúc 17:28
chuyện này lạ àh nghe.

nếu đã thay cpu pentium M, anh kiểm tra xem tốc độ của cpu có thay đổi không ? hay lúc nào cũng max là 1,6ghz.

anh up bios cho nó, để bios hỗ trợ hoàn cính hơn cpu.

và cuối cùng, sau khi upbios mà quạt vẫn quay như điên thì anh xem lại phần tiếp xúc của đế tản nhiệt với cpu

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 03:24
anh up bios cho nó, để bios hỗ trợ hoàn cính hơn cpu.

và cuối cùng, sau khi upbios mà quạt vẫn quay như điên thì anh xem lại phần tiếp xúc của đế tản nhiệt với cpu
Đúng thế. Có lẽ trong quá trình gắn tản nhiệt vào CPU không được chặt và chính xác, chứ Banias 1.6 với Celeron M 1.4 đâu nóng hơn nhau bao nhiêu!

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 11:20
Vâng, cám ơn các bạn đã tư vấn, xin vui lòng cho mình biết chỗ nào nào có thể xử lý được. Mình ở Hà Nội.
Thanks much.

FujiS5200

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tư 2007 lúc 13:07
Tốt quá, hy vọng khắc phục được. Không biết chỗ đó có làm việc ngày lễ, chủ nhật không nhỉ:D
Hình như chỗ này là đại bản doanh của HH thì phải. Em là ma mới nên không rõ lắm. Nếu sai thì các bác đừng mắng em nhé.:)
Hôm nào em phải ra đó để gặp các cao thủ và nhờ chỉ bảo mới được. Nhà em ở gần đó mà chưa có dịp nào ghé qua.
Hơ, mà cafe ở đó có đắt không nhỉ :confused: :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tư 2007 lúc 13:13
Hình như chỗ này là đại bản doanh của HH thì phải. Em là ma mới nên không rõ lắm. Nếu sai thì các bác đừng mắng em nhé.:)
Hôm nào em phải ra đó để gặp các cao thủ và nhờ chỉ bảo mới được. Nhà em ở gần đó mà chưa có dịp nào ghé qua.
Tớ chỉ biết giá Đen nóng không đường (vì tớ chỉ uống Đen nóng không đường mà :cool:) là 10k :D

Chiều nay tớ cũng có mặt ở đó, anh em qua giao lưu đê!

Lam Sơn

Super Moderators
29 Tháng tư 2007 lúc 13:46
Đại bản doanh của HH :

Số 40, ngõ 151B (cuối ngõ 180 Thái Thịnh), phố Thái Hà, Hà Nội
Số điện thoại liên lạc: 8442126684
E-mail: contact@handheld.com.vn

FujiS5200

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng tư 2007 lúc 17:40
Tớ chỉ biết giá Đen nóng không đường (vì tớ chỉ uống Đen nóng không đường mà :cool:) là 10k :D

Chiều nay tớ cũng có mặt ở đó, anh em qua giao lưu đê!
Tiếc quá, hôm nay em lại bận mất rồi, hẹn bác dịp khác nhé :(
Hình như bác hay ngồi ở đó đúng không, hôm nào rảnh một chút thì nhất định em sẽ qua (Máu gặp bác và các bro khác lắm rồi :D )
Ơ, mà làm thế nào để nhận ra các bác nhỉ, hay là lại vào HH với tiêu đề "Em đang ở đây, các cao thủ ở đâu":D :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday