cấp cứu quét vân tay của toshiba

Các thớt khác của rainny

rainny

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng chín 2007 lúc 16:31
máy toshiba Satellite M105-S322 có đầu wét vân tay nhưng mà k xài đc. Lúc mua máy về (k phải em trực típ đi mua) đã k xài đc. Mặc dù em đã down bản Protector Suit QL mới nhất trên trang chủ Toshiba mà vẫn k đc. Máy báo lỗi: Cannot enroll user.
Cannot find fingerprint sensor device
Em pó tay ùi. Bro nào chỉ giáo em với.
Xin hậu tạ :D :D

22 Tháng chín 2007 lúc 17:49
Nó báo là nó không tìm thấy cái sensor.
1. Máy bác không có sensor
2. Cái sensor bị hư (phần cứng)
3. Cái driver bị hư

Trước tiên vào device manager coi có cái driver cho nó không. Hình như là trong nhóm "Personal identification devices". Nếu không có thì chắc là 1 hoặc 3. Bác tiến hành cài driver, nếu vẫn không lên thì là 1 hoặc 2, bác phải đi bảo hành hoặc kiểm tra lại cấu hình máy. Nếu có driver mà không lên thì bác thử disable cái driver rồi enable lại, nếu bị chấm than (có vấn đề) thì chắc là 2 hoăc 1. Cài lại driver mà vẫn bị thì là 2. Còn nếu có vấn đề gì nữa thì em bó tay.

Mà bác chắc máy bác có đầu đọc phải không, tại bác không trực tiếp đi mua, sợ bị lừa.

rainny

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng chín 2007 lúc 17:49
k có ai trả lời em à:( :( :(

Nó báo là nó không tìm thấy cái sensor.
1. Máy bác không có sensor
2. Cái sensor bị hư (phần cứng)
3. Cái driver bị hư
1.máy em phải có sensor chứ, máy đập hộp mà, còn nguyên tem chưa bung máy.
2. từ lúc mua về đã báo lỗi ????
3. cái này có thể, máy nạp lại 2 lần, có khi bị hư driver nhưng em mới down bản mới nhất sao hư đc????

22 Tháng chín 2007 lúc 17:55
Em đang sửa bài thì bác post. Bác đọc lại coi sao. Cài driver chứ không phải phần mềm sử dụng cái đồ quét vân tay.

rainny

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng chín 2007 lúc 18:03
Em đang sửa bài thì bác post. Bác đọc lại coi sao. Cài driver chứ không phải phần mềm sử dụng cái đồ quét vân tay.
em pó chiếu, chắc lôi nó đi bảo hành. Mà tự nhiên đang yên đang lành bung máy ra em sợ...lành ít dữ nhìu...nan giải...

anyway...thanks bác nhìu vì đã wan tâm

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday