Cấp Cứu SX66

30 Tháng ba 2007 lúc 10:30
Huhuhu....các bác ơi, cứu em với !!!

Bữa trước "đãng trí" thế nào mà bỏ em SX66 vào túi áo, đến lúc rửa mặt ở la-va-po, em nó rơi xuống, bị ướt...cũng may em nhanh tay, lấy lên ngay, lập tức tháo pin ra...em lau chùi cẩn thận, đợi e nó khô, lắp e nó vào, thì 3 đèn cùng sáng 1 lúc, bao gồm: đèn power (sóng) màu xanh, đèn chỗ nút gọi màu xanh, đèn từ chối cuộc gọi màu đỏ...mà chẳng chịu khởi động gì nữa cả.

các bác biết bệnh gì không? (theo nhiều người, nó bị chạm mạch do tiếp xúc với nước)...nếu vậy thì bệnh nặng hay nhẹ? sửa chữa ở đâu thì an toàn, hiệu quả và giá hợp lý?

Mong các bác chỉ giáo giúp e. Đa tạ !

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 08:47
Bác phải cho địa chỉ anh em mới biết mà tư vấn chứ . Đừng cắm pin vào nữa, Tháo ngay máy ra, Ra hàng mua 01 cái tô vít hoa khế nhỏ và một cái tô vít bốn cạnh gầy nhỏ là tháo được . Cho cả bộ vào một cái túi ni lông kín và một túi hút ẩm (Silica gel) buộc kín lại để 6h. sau lấy ra chải lại bằng Butin (Xăng thơm) để khô rồi lắp lai. nếu được coi như bạn thoát nạn. Nếu không là bệnh nặng rồi cho đi bệnh viện thôi.

2 Tháng tư 2007 lúc 08:27
ặc ặc...em ở SG, bác Kỹ sư bày e chậm wá...e "lon ton" đem đi BViện, thế là sau 1 ngày, em nó lại lên được, nhưng fải tốn 400k (hic hic). tuy nhiên, bây giờ em nó "chuối" lắm cơ...mỗi lần bỏ vào túi quần, lấy ra là bị hard reset...cũng may e dùng WM5 chứ không là bị mất hết data. còn bình thường, máy e nó lại bị "treo", soft reset lại mấy lần mới được huhuhuh vậy giờ e phải làm sao?

southsun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:21
ặc ặc...em ở SG, bác Kỹ sư bày e chậm wá...e "lon ton" đem đi BViện, thế là sau 1 ngày, em nó lại lên được, nhưng fải tốn 400k (hic hic). tuy nhiên, bây giờ em nó "chuối" lắm cơ...mỗi lần bỏ vào túi quần, lấy ra là bị hard reset...cũng may e dùng WM5 chứ không là bị mất hết data. còn bình thường, máy e nó lại bị "treo", soft reset lại mấy lần mới được huhuhuh vậy giờ e phải làm sao?
ủa sao ngộ vậy hihi,win gì thì HR cũng mất hết data mà

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday