Cấp cứu về thẻ nhớ bà con giúp

27 Tháng mười hai 2006 lúc 10:20
Minh dùng O2 XDA IIi,sài thẻ nhớ mini SD 1gb,mình chủ yếu nghe nhạc nên thẻ nhớ chỉ chứa nhạc,nhưng sao tự nhiên lại xảy ra trường hợp những bài nhạc trên thẻ nhớ bị mất,mà dung lượng thẻ nhớ lại ko tăng,bà con có thể cho biết nguyên nhân ko

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2006 lúc 13:50
Kiểm tra thẻ nhớ trên đầu đọc thẻ xem sao? Hoặc cắm vào máy khác thử đi. Nếu không được thì chắc là thẻ có vấn đề rồi.

28 Tháng mười hai 2006 lúc 14:05
Minh dùng O2 XDA IIi,sài thẻ nhớ mini SD 1gb,mình chủ yếu nghe nhạc nên thẻ nhớ chỉ chứa nhạc,nhưng sao tự nhiên lại xảy ra trường hợp những bài nhạc trên thẻ nhớ bị mất,mà dung lượng thẻ nhớ lại ko tăng,bà con có thể cho biết nguyên nhân ko
Bác nói thế Em hiểu chết liền.Dung lượng thẻ nhớ thì nó cố định làm sao tăng giảm được.Chỉ có dung lượng trống hoặc đã dùng tăng giảm thôi.Tình trạng của Bác là do để thuộc tính ẩn.Dùng Soft Resco EX để Unhide nó.Hoặc đưa qua đầu đọc thẻ copy lại nhạc.Fomart !

28 Tháng mười hai 2006 lúc 15:09
Bạn tung2403 nói đúng đấy, trước đây mình cũng dùng con O2II và bị hiện tượng giống như bạn, nguyên nhân có thể là do chân tiếp xúc của thẻ nhớ bị bẩn bụi bám vào nên máy không đọc được dữ liệu. Tốt nhất bạn nên mang ra hiệu để các kỹ thuận viên lau chùi, bảo dưỡng cho.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2006 lúc 10:03
lúc trước em cũng bị như bác. em ko biết bác có xài thằng pocket mechanic ko? lúc trước em dùng thằng này ko hiểu sao tự dưng nó quét 1 hồi dữ liệu thì ko thấy đâu mà dung luợng thì vẫn vậy. em cũng ko hiểu nổi.

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2007 lúc 17:07
Nếu chỉ cần lấy lại / khôi phục dữ liệu, bạn có thể dùng chương trình GetDataBack. CT này có hai phiên bản cho FAT và cho NTFS. Bạn cứ hỏi cụ Google là có ngay tất cả các thông tin.

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2007 lúc 17:18
Nếu chỉ cần lấy lại / khôi phục dữ liệu, bạn có thể dùng chương trình GetDataBack. CT này có hai phiên bản cho FAT và cho NTFS. Bạn cứ hỏi cụ Google là có ngay tất cả các thông tin.
1 mẹo vặt nữa đó là dùng RecoverMyfile . mình đã test rất nhiều với thẻ nhớ :
Format luôn thẻ nhớ , rồi recover lại , Ok, all 100% ko mất file nào .
Kể cả Harddisk cũng ok . Good .vote 5*

Bài viết cần bạn xem thêm

Tư ván pháp luật 19006199
trong thời kì hội nhập phát triển như hiện nay, pháp luật là một lĩnh vực vô cùng quan trọng và cần thiết. để bảo vệ quyền lợi thiết thực của mỗi chúng ta, mỗi người cần trang b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday