capture video từ handycam vào laptop, các bác giúp em với ...

Các thớt khác của trankientrung

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 22:57
Laptop dv2000 2ghz/2gb ram /128Mb VGA share kết nối bằng cap USB với handycam Sony digital 8. Sau khi capture vào máy tính HÌnh hơi bị nhòe và hơi giật mặc dù đã lựa chọn định dạng Video cao nhất AVI và đã thử capture bằng nhiều chương trình (Ulead 10, pinnacle studio 11, windows movee macker...) đều không cải thiện được. Em đã mua cáp IEEE1394 để kết nối hai thiết bị trên mà không được (không hiểu nguyên nhân).
Thiết bị của em đã đảm bảo yêu cầu chưa, bí quyết nào để lưu những đoạn video chất lượng nhất...Các bác có kinh nghiệm giúp em với ...
Cám ơn các bác đã quan tâm tới vấn đề của em.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 23:29
Muốn chất lượng thì chỉ dùng IEEE1394 là ok nhất rồi, theo mình nguyên nhân kg nối được bằng 1394 là do sợi cáp của bạn. Nếu ở SG thì bạn ghé qua VHM trên đường CMT8 làm một cọng firewire hai đầu mạ vàng là ok. Còn nữa, bạn nói capture bằng cổng USB thì chắc chắn phim đấy kg phải từ tape mà là từ thẻ nhớ memory stick của máy thôi (từ tape muốn capture digital vào PC chỉ được khi dùng 1394 mà thôi) mà phim quay vào thẻ nhớ định dạng mp4 320x240 15 khung hình giây chất lượng cho web nên kg thể đẹp hơn đâu.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 23:50
Muốn chất lượng thì chỉ dùng IEEE1394 là ok nhất rồi, theo mình nguyên nhân kg nối được bằng 1394 là do sợi cáp của bạn. Nếu ở SG thì bạn ghé qua VHM trên đường CMT8 làm một cọng firewire hai đầu mạ vàng là ok. Còn nữa, bạn nói capture bằng cổng USB thì chắc chắn phim đấy kg phải từ tape mà là từ thẻ nhớ memory stick của máy thôi (từ tape muốn capture digital vào PC chỉ được khi dùng 1394 mà thôi) mà phim quay vào thẻ nhớ định dạng mp4 320x240 15 khung hình giây chất lượng cho web nên kg thể đẹp hơn đâu.
cám ơn bạn, nhưng mình copy từ tape qua cổng USB đấy chứ không phải từ thẻ nhớ đâu bạn, mình cũng đã thử bắt hình qua ngõ SVIDEO trên DESKTOP nhưng cũng chỉ cải thiện hơn được một tí và vẫn bị giật (chắc tại cái card bắt hình rẻ nên kém chất lượng). À quên mất bạn cho hỏi giá một dây IEEE1394 loại tốt (như cái bạn vừa nói đó) khoảng bao nhiêu vậy.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 00:33
Mình kg nhớ rõ lắm hình như 15 hoặc 25$ thì phải. Còn cái vụ capture từ Sony Digital 8 qua cổng USB đó là streaming qua USB nên độ phân giải kém lắm, mình nhầm với máy DV vì tape DV thì kg thể streaming.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday