Card màn hình bị "rác"

Các thớt khác của dungdinh
21 Tháng tám 2007 lúc 14:49
Các bác có kinh nghiệm giúp em với , có con laptop cấu hình cũng khá : Duo 1.6 , ddr 1g, hdd60 , card rời X1400 128M ( trong win nhận 512M) , vậy mà khi chơi game online thì bị xuất hiện nét (vệt) đầy màn hình , ở màn hình ngoài thì mượt mà , chơi game offline ( game cài từ đĩa)thì kg sao cả . Có hỏi thử vài người thì họ bảo bị "rác" card màn hình !?:( Bác nào biết xin chỉ giúp .
Thanks

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 15:33
Các bác có kinh nghiệm giúp em với , có con laptop cấu hình cũng khá : Duo 1.6 , ddr 1g, hdd60 , card rời X1400 128M ( trong win nhận 512M) , vậy mà khi chơi game online thì bị xuất hiện nét (vệt) đầy màn hình , ở màn hình ngoài thì mượt mà , chơi game offline ( game cài từ đĩa)thì kg sao cả . Có hỏi thử vài người thì họ bảo bị "rác" card màn hình !?:( Bác nào biết xin chỉ giúp .
Thanks
VGA của bác bị artifact rồi; có 2 nguyên nhân :do driver hoặc do card ; bác thử cài driver mới nhất (từ trang chủ) ;nếu còn bị thì thua rồi.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 21:55
Thanks
Game Online loại gì ? Độ phân giải bao nhiêu ? Có khác với độ phân giải của màn hình Desktop ngoài không ? 1 số game Online có vấn đề với card đồ họa, cần phải

đặt chế độ mặc định trong phần thiết lập của card đồ họa

Downloas các patch mới nhất của Game đó về...

cập nhật Driver mới nhất của Card..

21 Tháng tám 2007 lúc 23:35
Mình đã thử nhiều cách rùi , tải driver mới nhất của card ati X1400 từ web rùi , nhưng vẫn kg được . Vấn đề là chơi game offline vẫn bình thường , còn game online mình đang chơi là 9D .

binhsymbian

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng tám 2007 lúc 21:21
Thanks
LỖi bios vga rồi bạn al.
up lai phiên bản mới xuống up lai là ok .

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
23 Tháng tám 2007 lúc 12:43
thấy chủ đề của bác giống của em qua nên nhân tiện cho em hỏi chút :
hiện tượng LCD bị rác là do nguyên nhân nào vậy ( rác răng cưa nhỏ và toàn bộ màn hình )
Cho em hỏi xem có cách nào sửa được không ?

binhsymbian

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tám 2007 lúc 14:14
thấy chủ đề của bác giống của em qua nên nhân tiện cho em hỏi chút :
hiện tượng LCD bị rác là do nguyên nhân nào vậy ( rác răng cưa nhỏ và toàn bộ màn hình )
Cho em hỏi xem có cách nào sửa được không ?
Bị lỗi card vga rồi. đi bảo hành nhanh lên chứ không chết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday