Card màn hình cho Laptop

Các thớt khác của hieutron

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 00:42
Tôi đang dùng T42 chỉ sài card 64MB nhưng dùng một số chương trình đồ họa rất okay, vậy mà bạn tôi dùng Dell 640M card 224MB thì lại không ổn lém.
Vậy có bác nào biết không chỉ giáo dùng, công nghệ card đồ họa ở 2 dòng đó như thế nào?
- Kinh nghiệm chọn card màn hình khi mua Laptop như thế nào? Thanks

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 01:26
T42 bạn VGA rời có 64mb riêng; vòn VGA intel có 224mb nhưng đều là share từ ram lên; hiệu suất cực thấp ;chủ yếu làm công việc văn phòng thôi.

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng chín 2007 lúc 22:21
T42 bạn VGA rời có 64mb riêng; vòn VGA intel có 224mb nhưng đều là share từ ram lên; hiệu suất cực thấp ;chủ yếu làm công việc văn phòng thôi.
vậy theo bác thì nếu muốn mua máy mà đồ họa tốt card rời mà tầm khoảng 750-800 thì nên mua máy nào vậy????

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 22:42
vậy theo bác thì nếu muốn mua máy mà đồ họa tốt card rời mà tầm khoảng 750-800 thì nên mua máy nào vậy????
Thông thường thì loại máy có card màn hình rời thì hiệu suất làm việc với đồ họa cao hơn, mặc dù chỉ số ram rất thấp (32M, 64M,...).
GPU thường sử dụng là Ati 7500, Ati 9000, AtiX1300, ... còn của Nvidia nữa, bạn nên tham khảo thêm của người bán thêm chi tiết.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 22:55
với tầm 700$, làm dồ họa tốt, làm làm con IBM t42p vói cái VGA ATI 128M màng hình 15in UXGA chạy bét nhè
+ với tầm 800$: bạn kiếm được 1 con dell E1505 chạy card ATI X1400 cũng khá Ok.

Nói chung làm đồ họa tốt, bạn nên kiếm máy em có màng hình độ phân giải bèo nhèo cũng phải là SXGA chứ mấy em XGA không thì làm chán lắm, nó to đùng đùng ấy

17 Tháng chín 2007 lúc 17:55
Mấy bác quên RAM của máy rồi. Làm đồ họa 3D thì đúng là cần card 3D. Nhưng mấy thằng Photoshop, Illustrator cũng gọi là đồ họa nhưng đâu có cần card 3D mạnh đâu. RAM của máy cũng quan trọng. Nếu làm đồ họa trên WinXP nên có 1GB RAM (máy, ko phải RAM VGA) thì mới nhanh được.

Bác cần nói cụ thể phần mềm đồ họa nào, không ổn là không ổn làm sao.

hieutron

Beeline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng chín 2007 lúc 01:51
Nói đến vấn đề chống sốc, tui muốn hỏi chút, Tui đã dùng IBM T42 rùi, có software chống sốc HDD. Vậy các dòng khác như Dell có không?
Hay chống sốc đó là do hãng sản xuất HDD thui???? xin chỉ giáo

19 Tháng chín 2007 lúc 21:39
Cái màn hình độ phân giải cao cũng không cần thiết lắm. Tại vì hồi trước em làm việc trên 1 cái 17in 1200x1024 vẫn rất thoải mái.

Dell có một số dòng có chống sốc đĩa cứng. Bác lên website Dell đọc là biết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday